Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องเล่าของ 9800GTX กับ ST500w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องเล่าของ 9800GTX กับ ST500w

ใช้มาเกือบ 2เดือนไม่มีอาการอะไรพอไม่กี่วันที่ผ่านมาอาการเกิดครับเปิดไม่ติด ติดบ้างไม่ติดบ้าง ตอนแรกก็งงสงสัยเป้นที่เมนบอดจ่ายไฟไม่ดี หรือ9800GTX เสียหรือเปล่าเชคไปเชคมาหมดปัญญา+กับผมไม่มีอะไหล่สำรองในการเชคเอาว้าวันนี้ไปพันทิปร้านที่ซื้อมาพอไปเจอหน้าที่ซื้อมา ช่างถามอาการบอกไปว่าติดๆดับถ้าติดก็นานแต่ดับก็ดับยาวช่างบอก psu ไม่พอ ผมก็ยังสงสัยแล้วใช้มาเกือบ 2 เดือนนี้นะจะไม่พอได้ไงช่างบอกยังไม่ได้เชคอะไรเลยดู psu ตัวเก่าของผมแล้วบอกเลยไฟไม่พอ เลยเปลี่ยนเอาตัว Targan bz 600w มาลองโอ้วติดครับ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น งงเลย แล้ว 500w มันไม่พอได้ไงหว่าเล่นมา 2เดือนเพิ่งมาแสดงอาการหรือมันเป็นแบบนี้จ่ายไฟเต็ม 2เดือนแรกพอหลังจากนั้นจ่ายไฟไม่เต็ม + + หรือยังไงหว่าตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น Targan bz 600w ไม่มีปัญหาเลยแต่เพิ่มตัง 2000 *0* แนะ ขอแนะสำหรับผู้ที่จะใช้ 9800 GTX 500w ไม่พอครับพี่น้อง ไม่รู้ว่าบอกชื่อยี่ห้อไปจะเป็นอะไรไหมยังไม่บอกดีกว่าว่ายี่ห้ออะไรอิอิ ลองๆหาดูกันดูครับอิอิ
    Last edited by Justin@JK; 25 Jul 2008, 18:41:04.

ไม่บอกก็เห็นๆ อยู่อ่านะว่ายี่ห้อ อะไร อิอิ

Comment

ใครดูก็ไม่รู้ ^^

Comment

อิอิ

Comment

อิอิ ฉลองตัว psu ใหม่รูปสวยๆ เอิ้กๆ

Comment

ST500w ชื่อรุ่นมันก็บอกละครับ - -

Comment

= =' ผมพลาดเองจะลบไงเนี้ยแต่ผมแค่มาแนะนำนี้นะ ไม่เป็นอะไรมั้งถ้าเป็นก็ mod จัดดารลบกระทู้ได้เลยครับ

Comment

ไม่หรอกก มันมีปัญหาบางตัว

ภาคจ่ายไฟมันอ่ะแหละ

Comment

ชื่อรุ่นเป็น ST ต้องเป็น Seagate แน่ๆครับ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                    ชื่อรุ่นเป็น ST ต้องเป็น Seagate แน่ๆครับ

Comment

แต่ตัวใหม่ของท่านแจ่้มมากๆเลยครับ

Comment

Working...
                      X