Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้วิธีพ่วงลำโพงมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้วิธีพ่วงลำโพงมั่งครับ

คือมีตัวนึงของที่บ้าน

กับที่จะซื้อใหม่ ผมอยากพ่วงทั้งลำโพงและก้อซับ ระหว่าง 2 ชุดนี้ อยากทราบว่าต้องทำไงอะ

บอกหน่อยนะครับ จะซื้อแล้ว จะซื้อไม่ซื้ออยู่ตรงนี้แหละ

ขอบคุณมากครับ

ซื้อวงจรใหม่ ทำวงจรเอง หรือ ซื้อนุ่นมาต่อ หรือนี่มาต่อ

ทำยังไงบอกหน่อยน๊าครับบบบ

Comment

งงคับ
      ลำโพงอะไร รายละเอียดครับ
      แล้วก็พ่วงไปทำไมอ่ะคับ?

Comment

ระวังเรื่องโหลด อิมพีแดนซ์ ด้วยนะครับ

Comment

อ่า ประมาณว่ามี 2.1 อยู่แล้วจะซื้อ 2.1 มาใส่อีกชุด ให้มันเป็น 4.2 ประมาณนี้ป่าวอ่า งง กับคำถาม จะตอบได้หรือไม่ได้ขึ้นอยู่กับคำถาม เง้อ

Comment

น่าจะประมาณนั้นนะครับคุณ numz

คือ ผมมี 2.1อยู่แล้วที่บ้านตัวนึง กับอีกตัวที่จะซื้อใหม่ พอซื้อแล้วจะเอามาต่อกัน ให้....ดัง สมดุล ไพเราะ ใช้ร่วมกัน เท่ บลาๆ 9ล9 ประมาณนี้อะครับ

อ่ะ ถ้าไม่เข้าใจ คือ

มี cambrrridge 2.1 ชุดนึง จะซื้อ Eacan A500L 2.1 อีกชุด และจะมาใช้ร่วมกัน

ทำยังไง อะไรมั่ง ถึงจะใช้ร่วมกันได้ นั่นแหละคำถามของผมครับ

คงกระจ่างแล้วนะ อิอิ

คราวนี้ก้อ ดัน
            Last edited by reezabza; 25 Jul 2008, 22:48:49.

Comment

น่าจะประมาณนั้นนะครับคุณ numz

คือ ผมมี 2.1อยู่แล้วที่บ้านตัวนึง กับอีกตัวที่จะซื้อใหม่ พอซื้อแล้วจะเอามาต่อกัน ให้....ดัง สมดุล ไพเราะ ใช้ร่วมกัน เท่ บลาๆ 9ล9 ประมาณนี้อะครับ

อ่ะ ถ้าไม่เข้าใจ คือ

มี cambrrridge 2.1 ชุดนึง จะซื้อ Eacan A500L 2.1 อีกชุด และจะมาใช้ร่วมกัน

ทำยังไง อะไรมั่ง ถึงจะใช้ร่วมกันได้ นั่นแหละคำถามของผมครับ

คงกระจ่างแล้วนะ อิอิ

Comment

ก็คือ

มี cambridge 2.1 ที่บ้านชุดนึง กับอีกชุดที่กำลังจะซื้อ รุ่น EACAN A500L อ่ะครับ ผมจะเอามาใช้งานร่วมกัน ต้องทำอย่างไรยังไงมั่งครับ ถึงจะทำได้

กระจ่างแล้วสินะ อิอิ

ดันๆครับ

กำ ซ้ำ ลบที่เรา เม้นไปไม่เป็นอ่ะ -*-

Comment

วิธีการดูซาวด์การ์ด คือ ดูซาวด์การ์ด - ไปที่start > run...> พิมพ์dxdiag > ดูที่หัวข้อSoundข้างบน> ดูที่ช่องDevice ดูชื่อซาวด์การ์ดที่Name นี่ใช่ไหมครับ

มี 2 อันไม่ทราบว่าอันไหนง่ะ

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณครับ

Comment

ใช้อันเดียวดีกว่าครับ
                    ไม่แนะนำให้ใช้คู่ในกรณีแบบนี้

Comment

คุณมีลำโพง 2.1 ชุดเก่าอยู่แล้ว
                      จะไปซื้อชุดใหม่มา
                      แต่อยากจะใช้มันพร้อมๆกัน?

ฟังเพลงนึง อยากจะให้เสียงมันออกพร้อมๆกัน เหมือนๆกัน ทั้งสองชุดเลย
                      แบบนี้ใช่ใหมครับ?

ไปหาซื้อ mini to mini มาใช้ซะ
                      (ไม่รู้ว่าจะเรียกมันว่าอะไรดี ศัพท์นี้รู้จักในเว็บบอร์ด แต่กลุ่มคนขายไม่ค่อยเยอะมากนักจะรู้จักศัพท์นี้)
                      ราคาประมาณ 15-20 บาท (น้ำมันแพงอาจโดนฉวยขึ้นราคาเป็น25บาทได้)
                      ผมไม่มีรูปประกอบให้ด้วยสิ....หารูปไม่เจอน่ะ
                      ถามคนขายลำโพงคอมฯเขาจะรู้ครับ
                      (เวลาซื้อให้ถามว่าขอซื้อ"ตัวที่ต่อแล้วเสียงจะออกลำโพงสองชุดได้น่ะ")
                      ....
                      วิธีดูซาวน์การ์ด"ที่กำลังใช้งานอยู่"ก็ไปที่
                      Start => Control panel => Sounds and audio device แล้วดูที่แถบ Audio ครับ
                      แบบนี้ครับ

ผมใช้ Sound on board อยู่ละ
                      :-D

(ถามเหมือนกันสองกระทู้ ไม่รู้จะตอบกระทู้ใหนนะครับ)
                      Last edited by Hikiyama_Matsuri; 26 Jul 2008, 00:48:42. Reason: อ๊ายอาย....พิมพ์ Sound ไม่มี s

Comment

Originally posted by Hikiyama_Matsuri View Post
                        คุณมีลำโพง 2.1 ชุดเก่าอยู่แล้ว
                        จะไปซื้อชุดใหม่มา
                        แต่อยากจะใช้มันพร้อมๆกัน?

ใช่แว้วครับ

ฟังเพลงนึง อยากจะให้เสียงมันออกพร้อมๆกัน เหมือนๆกัน ทั้งสองชุดเลย
                        แบบนี้ใช่ใหมครับ?

แบบนี้แหละที่ต้องการ

ไปหาซื้อ mini to mini มาใช้ซะ
                        (ไม่รู้ว่าจะเรียกมันว่าอะไรดี ศัพท์นี้รู้จักในเว็บบอร์ด แต่กลุ่มคนขายไม่ค่อยเยอะมากนักจะรู้จักศัพท์นี้)
                        ราคาประมาณ 15-20 บาท (น้ำมันแพงอาจโดนฉวยขึ้นราคาเป็น25บาทได้)
                        30 ก็อยากซื้ออยู่ดีแหละครับ

ผมไม่มีรูปประกอบให้ด้วยสิ....หารูปไม่เจอน่ะ

ไม่เป็นไรครับ มาตอบก็ขอบคุณมากมายแล้วครับ

ถามคนขายลำโพงคอมฯเขาจะรู้ครับ
                        (เวลาซื้อให้ถามว่าขอซื้อ"ตัวที่ต่อแล้วเสียงจะออกลำโพงสองชุดได้น่ะ") ได้ครับ
                        ....
                        วิธีดูซาวน์การ์ด"ที่กำลังใช้งานอยู่"ก็ไปที่
                        Start => Control panel => Sounds and audio device แล้วดูที่แถบ Audio ครับ
                        แบบนี้ครับ

ผมใช้ Sound on board อยู่ละ
                        :-D
                        โอ้ว นี่ไงครับ ของผม อยู่นี่แว้ววว อิอิ ผมใช้อันบนอยู่นะครับ -*-

(ถามเหมือนกันสองกระทู้ ไม่รู้จะตอบกระทู้ใหนนะครับ)กระทู้ไหนก็ได้ครับ ขอให้ตอบ อิอิ

ปล.ต่อยังไงอ่า -*- งง

ปล2.ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคร้าบบบบบบบบ

Comment

อ๋อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รู้แล้ว

ซาวด์ที่ผมใช้อ่ะ SRS Labs อ่ะ มันเป็นชื่อโปรแกรมที่ผมใช้อยู่

เป็นลักษณะอย่างนี้

ผมว่า พอใช้แบบนี้แล้วรู้สึกเสียงดีนะ (ผมปรับมั่วๆ ใช้ 2.1 แต่ไปปรับ 5.1 5555+-*-)

ขอบคุณคร้าบบบบบ

Comment

ง่าไร้สาระครับต่อแบบข้างบนอะ เสียดายเงินป่าวๆ สู้ต่อเป็น 4.1 ไปเลยดีกว่า เพราะต่อแบบข้างบนอะมันจะมีปัญหานะครับลองไปหาอ่านๆดูเอาในนี้แหละเคยมีคนเขียนไว้อยู่

Comment

จิงดิครับ -*-

งั้นผมลองหาในกูเกิ้ลน่ะ รอคนอื่นที่มีความรู้ มาตอบด้วย

Comment

Working...
                              X