overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 14 of 14

Thread: แนะนำบอร์ดให้หน่อยครับ ใส่ X2 6000+

OverclockZone Member suphaksada's Avatar

Default แนะนำบอร์ดให้หน่อยครับ ใส่ X2 6000+

ตอนนี้ผมใช้ M2N-E SLI กำลังจะโละ

แนะนำให้หน่อยครับ

อันที่จริง ผมจะอยากได้ ASUS Crosshair ม่ายรู้ว่าตอนนี้หาได้ป่ะ ราคาเท่าไร (ผมไม่ได้อยู่ในกทม.)
    หรือว่ามีรุ่นไหนน่าเล่นกว่า ช่วยบอกราคาด้วยนะครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ถ้าจะซื้อ ราคาประมาณนั้น ซื้อ ASUS M3A32 ไปเลยดีกว่าครับ ราคาไม่หนีกันมาก แรงกว่า

ถ้าอยากเล่นบัสสูงลองมอง DFI DK 790 เป็นอีกตัวเลือกครับ รับรองไม่ผิดหวัง

เสียเงินพอๆกันทุกตัวครับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

ASUS M3A32-MVP Deluex Wi-Fi AP Edition ไปเลยครับ ประมาณแปดพันต้นๆ ถ้าไม่เล่น WiFi เอาตัวธรรมดาถูกไปอีกพันนึงครับ

DFI DARK 790FX ก็น่าสน แต่ว่ามันจะเรื่องมากกับแรมนิสนึง ปรับกันเยอะหน่อย

ASUS Crosshair ตอนนี้หาไม่มีแล้วครับ ถ้าอยากได้จริงๆอาจจะต้องลองให้ร้านที่รู้จักสั่งของค้างสต๊อกมาให้ แต่ผมว่าไม่คุ้ม ส่วน ASUS Crosshair II ตัวละหมื่นต้นๆเองครับ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    ASUS M3A32-MVP Deluex Wi-Fi AP Edition ไปเลยครับ ประมาณแปดพันต้นๆ ถ้าไม่เล่น WiFi เอาตัวธรรมดาถูกไปอีกพันนึงครับ

DFI DARK 790FX ก็น่าสน แต่ว่ามันจะเรื่องมากกับแรมนิสนึง ปรับกันเยอะหน่อย

ASUS Crosshair ตอนนี้หาไม่มีแล้วครับ ถ้าอยากได้จริงๆอาจจะต้องลองให้ร้านที่รู้จักสั่งของค้างสต๊อกมาให้ แต่ผมว่าไม่คุ้ม ส่วน ASUS Crosshair II ตัวละหมื่นต้นๆเองครับ

ผมงบไม่ถึงที่จะเล่นของพวกนี้หรอกครับ

OverclockZone Member suphaksada's Avatar

ASUS M3A32-MVP Deluex น่าสนครับ ว่าจะหันมาเล่นชิฟ Amd อยู่พอดี

แล้วผมควรไปเดินช๊อปเอาเอง

หรือสั่งผ่านจอคอมดีครับ

ผมคำนวนดูระหว่างการเดินทางไปซื้อ กับสั่งซื้อ +-ก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไร

แล้วช่วงนี้ไม่เวลาว่าง เรียนๆ สอบๆ เลยคิดว่าจะสั่งซื้อ

ไม่ทราบว่ามีใครมาการันตีเวปไหนบ้างครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

เดินซื้อเองดีกว่าครับ เห็นของก่อนรับเงิน สบายใจ

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by Satanic View Post
    ผมงบไม่ถึงที่จะเล่นของพวกนี้หรอกครับ
    เกโร๊ะ ๆ

ไอ้บอร์ดที่ท่านใช้อยู่ มันก็รุ่นเดียวกับผมไม่ใช่รึ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member GhostXP's Avatar
    ซื้อขาย ที่ฝั่งธน พระราม 2 แถว รพ.บางมด

ถ้าระดับรากหญ้าของท่านคงต้อง Abit หรือไม่ก็ ECS Black อะนะ สงสัยเอา Dup ปะนะ อิอิ

แต่ DFI เค้าแรงจริง ๆ หรือไม่ก็ MSI

OverclockZone Member jspy's Avatar
    เมืองน่าอยู่อันดับ7ของโลก จ.หนองคาย

Quote Originally Posted by suphaksada View Post
    ตอนนี้ผมใช้ M2N-E SLI กำลังจะโละ

แนะนำให้หน่อยครับ

อันที่จริง ผมจะอยากได้ ASUS Crosshair ม่ายรู้ว่าตอนนี้หาได้ป่ะ ราคาเท่าไร (ผมไม่ได้อยู่ในกทม.)
    หรือว่ามีรุ่นไหนน่าเล่นกว่า ช่วยบอกราคาด้วยนะครับ
    อยากได้อยู่พอดีปล่อยเท่าใหร่ครับ

OverclockZone Member anooruk45's Avatar

j@w great

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

Quote Originally Posted by suphaksada View Post
    ASUS M3A32-MVP Deluex

ไม่ทราบว่ามีใครมาการันตีเวปไหนบ้างครับ
    ปกติผมสั่งที่ร้าน jedi ครับแต่รุ่นที่ท่านต้องการไม่รู้มีเปล่าต้องลองโทรไปถามครับ
    หรือที่เวบ thanni อันนี้ไม่เคยสั่งนะครับ แค่แวะดูราคา

OverclockZone Member Capuchino's Avatar
    เดิมๆ รอเขากลับมา

ดันให้ครับ ถ้าขาย M2N-E SLI ขอซื้อนะครับ จะประกอบให้น้อง เสียดาย 8600 GT ครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ไปซื้อ ABIT AX78 3100 บาท มาตัวครับ งบไม่มากแต่ก็ทำได้ทุกอย่างครับ

OverclockZone Member arabic_affro's Avatar

DFI DK 790 เผื่อขยับขยาย..

Bookmarks

Bookmarks