Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเกี่ยวกับฮาดดิส กับย้ายข้อมูล *

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเกี่ยวกับฮาดดิส กับย้ายข้อมูล *

คือ ว่า ยังงี้ครับ ผม ใช้ WD 160 อยู่แล้วมันเต็ม

ก็กะจะซื้อ WD 500 มาแทน ซะเลยย หุหุ

คือว่า จะ เอา 160+500 ดีไหมครับ

หรือว่า ขาย 160 (จะได้เท่าไรว้า) แล้วไปเสริมทุน กับตัว 500

แล้วถ้า นำ 160+500 จะสามารถต่อ raid 0 ได้ใช่ไหมครับ

แล้วถ้า จะรวม แต่จะเอา ข้อมูล 160 ไปใส่ใน 500 แทนจะทำยังไง หรือครับ

ช่วยตอบคำถามทีน่ะครับ หุหุ ไม่รู้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

"160+500 จะสามารถต่อ raid 0 ได้ใช่ไหมครับ"

เครื่องจะมองเป็น 160+160 = 320G นะงับ เหอๆ

Comment

-*- ไม่มีคนตอบให้จิงจังอ่ะ

งอล

Comment

อ่ะ ข้างบนเค้าก็ตอบให้แล้วไงครับ ผมว่าเอา 500 ไว้ใช้ลูกเดียวดีกว่าครับ ส่วน 160 จะขายหรือเอาไว้สำรองหรือไว้เก็บข้อมูลก็ได้ครับ ต่อ 2 ลูก เปลืองไฟปล่าวๆครับผม

Comment

อ่ออ คับแล้ว

1.ขาย 160 (จะได้เท่าไรว้า) ?

2.่จะเอา ข้อมูล 160 ไปใส่ใน 500 จะทำยังไง หรือครับ ?

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้ามีตังค์หน่อยก็ไปหากล่องไม่ถึงพันแล้วจับ HD 160 ยัดเข้าไปแล้วก็โหลดซะ
            ส่วนผมเคยมี HDD ที่เพื่อนให้มา แล้วลองเสียบเข้าไปดู ตั้งให้เป็น slave แล้ว boot เครื่องมันก็มองเห็นนะ พอโหลดเสร็จก็ถอดออกใหม่แล้ว Boot อีกทีก็ปกติครับ
            Attached Files

Comment

เอางี้

160 กิ๊ก ขายได้ ประมาณ พันหนึ่ง

ก้ไม่ต้องขาย เอาไว้เป็นลูกลงวินโด้

แล้วเอา 500 เก็บข้อมูล ซะ

อิอิ

Comment

ตามนั้นครับ ข้างบนเขาตอบถูกหมดแหละครับ แล้วแต่ใจ จขกท. ครับ ว่าจะเอาแบบไหน

Comment

โกสเลย ง่ายสุด 160 ลง 500 สบายบรือแป๊บเดียวมาทั้งลูก หรือจะเอาเป็นพาทิชั่น ยังได้

Comment

*0* อ้าาาา

รุ้สึกเดียวนี้เข้าใจ อะไรยากจังน่ะเรา ห้าห้า

แต่ว่า คงต้องซื้อ 500 มาแล้วล่ะครับ เต็มจริงจัง ว่าจะไปซื้อร้าน จิ๊บล่ะคับ

2620 บาท รึไม่ก็เดินดูร้านอื่น ๆ อีกหน่อย จะเอาของ WD น่ะครับ

เรื่องข้อมูลนี้ ผมล่ะไม่ค่อยกล้ายุ่งเลยสักเท่าไรเร้ยห้าห้า

กลัวมันเจ๋ง แล้วยุ่ง ห้าห้า

จะไปให้ร้านที่ พันธ์ทิพย์ ทำให้เลยดีมะครับ

คงไม่แพงหรอก เน่อะคับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบคำถามให้น่ะครับ

Comment

Working...
                    X