Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเห็น RAM แค่ 3 G งง ครับ ผม ใส่ 667 1G 4 ตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเห็น RAM แค่ 3 G งง ครับ ผม ใส่ 667 1G 4 ตัว

ทำไมเห็น RAM แค่ 3 G งง ครับ ผม ใส่ 667 1G 4 ตัว เครื่องผม สเปค AMD AtHLON(TM)64x2DUAL CORE PROCESSER 4800+2.51GH เมรนบอร์ด m2n เป็นเพราะ อะไร ใคร set เปนบ้างครับ ฃ่วยหน่อย เศร้ามาก

ใช้win XP หรือเปล่า ครับ ถ้าใช่มันเห็นแค่นั้นล่ะถูกแล้ว

Comment

windows ของท่าน เป็นตัว 32 bit มันจะมอง เห็น RAM สูงสุด ประมาณ 3.5GB ตามทฤษฏี ครับ

อยากให้มองเห็น แบบเต็มๆ ก็ต้อง เป็น Windows แบบ 64 bit เท่านั้นครับ

Comment

อิอิ ผมเห็น 3.5

อยากเห็นเต็มๆ ต้องไป 64bit ครับ

Comment

ลงวิสต้าดิ

Comment

ใช่แล้วคครับ

Comment

ชัดเจนครับ ตามนั้น

Comment