Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่คับๆ บอร์ด Asus M2V-MX มันเปง Sata2 หรือป่าวคร๊าบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่คับๆ บอร์ด Asus M2V-MX มันเปง Sata2 หรือป่าวคร๊าบบบ

พอดีผมมีบอร์ดรุ่นนี้อยู่อยากรู้ว่ามัน ใช่ SATA2 ป่าวคับ
    ไปหาดูในเว็บมันเขียนบอกว่าเปง SATA เฉยๆ แต่รายละเอียดบางเว็บมันบอกว่า อินเตอร์เฟส
    ที่ 3 Gb/sec (ผมเข้าใจว่าไอ้ 3 Gb/sec เนี่ยมันคือ SATA2 )
    สรุปแล้วมันเปง แบบไหนกันแน่ และ 1 กับ 2 เนี่ยมันต่างกันยังไง
    ถ้ามันไม่รองรับ SATA2 ผมว่าจะซื้อใหม่ ช่วยแน่นำที เอา VGA ออน แบบคุ้มๆ ประหยัดๆ(ราคาเท่าไหร่) เพราะจะอัพใหม่แล้วเอาของเดิมไว้ให้น้องเล่น

สเปก ของเดิม
    CPU AMD Semp3200+ S940 AM2
    M/B Asus M2V-MX Ram 512/667 kt L/T HDD 160 Gb(ไม่แน่ใจว่าSATAอะไร)

กะว่าจะซื้อเปง
    CPU AMD X2 5000+
    M/B ถ้าของเดิมเปง SATA2 จะใช้อันเก่า(มะค่อยมีตังค์ อิอิ)
    Ram 2Gb 2*1Gb/800 kt HDD 250 Gb SATA2 ประกัน5ปียี่ห้อไหนเคลมได้ในวันเดียวคับ บ้านอยู่ ต.จ.ว.
    ผมต้องใช้เงินประมาณเท่าไหร่คับ การ์ดจอเด๋วไว้เพิ่มทีหลัง

ขอขอบคุณล่วงหน้าคับ

เปง...SATAII...

ว่าแต่จบอนุบาลหรือยังครับ...

Comment

ถูกต้องนะครับ มันคือ Sata II

Comment

ภาษาไทยใช้ให้ถูกต้องด้วยนะครับ

Comment

Working...
        X