Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ JOY STICK

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ JOY STICK

ต้องการซื้อ Joystick มาเล่นเกมครับ พวก Wingning หรือ PES อ่ะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเล่นตัวไหนอย่างไรดี ไม่เน้นของแพงเอาแค่พอดีๆ แนะนำร้านให้หน่อยได้มั๊ยครับ สะดวกพันทิป

หุๆผมใช้จอยตลาดนัด คู่ละ 150 ลื่นปื้ดๆ

Comment

ผมใช้จอย PS2 คับ แล้วก็ซื้อตัวแปลงที่พันทิพย์หรือที่อื่นก็ได้คับ ตัวละ 120 ใส่ได้ 2 จอยคับ
      เล่นสบายเหมือน PS2 เลยคับลองดูแจ๋ว

Comment

joy stick (แท่งหรรษา) เนี่ย มันไว้เรียกคันบังคับไม่ใช่เหรอครับ ถ้าเป็นจอยแบบเครื่องเพลย์ เรียกว่า joy pad หรือ game pad ใช่รึเปล่า หรือว่าเรียกได้ทั้งสองแบบ

Comment

เรียก controller สิ

ง่ายดี

Comment

Originally posted by Arkera555 View Post
            ผมใช้จอย PS2 คับ แล้วก็ซื้อตัวแปลงที่พันทิพย์หรือที่อื่นก็ได้คับ ตัวละ 120 ใส่ได้ 2 จอยคับ
            เล่นสบายเหมือน PS2 เลยคับลองดูแจ๋ว
            ถูกต้องนะครับ จอยเล่น PES Winning มันก็ต้องของแท้ซิครับ สบายมือ เวลาแพ้เค้าจะได้ไม่เอาจอยมาอ้างว่า จอยไม่ดีไง 555

Comment

Working...
            X