Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bios มันไม่ขึ้นรายละเอียด CPU เเก้ไขยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bios มันไม่ขึ้นรายละเอียด CPU เเก้ไขยังไงดีครับ

หลังจากลอง oc ไป กว่าจะได้ที่เสถียรๆ กลับต้องมาเจอ ปัญหา ที่ bios มันไม่เห็น cpu ว่าเป็นรุ่นไหนซะอีก มันบอกว่า processor Unknow มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ แล้วควรต้องเเกไขยังไงดีครับ ช่วยเเนะนำหน่อยครับ

ก่อนหน้านี้มองเห็นใช่มั้ยครับ
    ลองเคลียร์ cmos ดูก่อนครับ

แล้วก็รอท่านอื่น...

Comment

ลองทุกอย่างเเล้วครับ ทั้งเคลียซีมอส -ถอดถ่าน แต่ก็เเปลกอยู่อย่างนึงครับ ผมลองเอา cpu ตัวเก่าใส่ ดู มันกลับเห็น ผมเลย งง

Comment

CPU กลายพันธุ์แล้วครับ ...

ล้อเล่นครับ
        ไม่มีความรู้อะ มาแซวเฉยๆ
        รอท่านอื่นละกัน ...

Comment

ประมาณนี้ครับ
          Attached Files

Comment

รอผู้รู้จิงมาคับ

Comment

ลองเปลี่ยน cpuz เวอร์ชั่น 1.46 ดูสิ

Comment

มันเป็นที่ bios เมนบอร์ด ด้วยครับ ที่ไม่เจอ

Comment

อ้าว หรอ ลอง clear cmos ดูก่อนละกันคับ ไม่หายก็ลอง flash bios ดู

Comment

flash bios แน่นอนครับ
                    เคยเจอลูกค้ามาซื้อเครื่องมันไม่โชว์ cpu x2 6000+ นี่แหละ
                    ขอเปลี่ยนเป็นตัวต่ำกว่าซะงั้น
                    ตอนนั้น cpu มันออกมาใหม่ bios ทางศูนย์ยังไม่ได้ up date bios ให้

Comment

เวอร์ชั่น cpu-z หรือปล่าวครับ 1.41 ถือว่านานเเ้ล้วนะ

Comment

Working...
                      X