Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาในการ Download และความทนของโน๊ตบุค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาในการ Download และความทนของโน๊ตบุค

อยากถามว่า ถ้าใช้เน็ต 2m แบบวิ่งเต็มสปีทในการโหลดหนังดีวีดี 4.7 gb จะใช้เวลาเท่าไรคับ
    เพราะตอนนี้ใช้ 1.5 วิ่ง 160 kb\sec เวลาโหลดประมาณ 7 ชม.ต่อแผ่นนะ
    เลยจะตัดสินใจติดสองเม็กดีกว่ามั้ยครับ

และถ้าใช้โน๊ตบุกเปิดทิ้งไว้ประมาณ 20 ชม.ต่อวัน มันจะทำให้คอมเจ๊งเร็วมั้ย

ขอบคุณคร้าบบบบ

2m ก็จะวิ่งประมาณ 200 เวลาโหลดจะเหลือประมาณ 6 ชั่วโมงคับ ใช้ nb เปิดโหลดวันละ 20 ชั่วโมงวันนึงก็ได้ 3 แผ่น จะเจ๊งเร็วมั๊ย ก็ถ้าระบายความร้อนดีๆ ก็คงไม่เท่าไหร่คับ แต่ใช้โหลดบิทนี่ ผมคงแนะนำเหมือนทุกๆ ครั้งว่าใช้ network drive โหลดเอาดีกว่าคับ เพราะไม่ต้องเปิดเครื่อง nb ทิ้งไว้ แค่เปิด box network drive แทน กินไฟน้อยกว่าเยอะคับ แถมใส่ HDD ได้ตามต้องการไม่ถูกจำกัดตาม nb แถมช่วยถนอม nb แน่นอนเพราะไม่ต้องเปิดทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืน

Comment

มันก็ได้เป็นบางเวปเท่านั้นละครับ 160 Kb/s แต่ท่านกล้ามากที่โหลด DVD คงโหลดบิทละซิ ผมก็เหมือนกัน โหลดที่ทำงาน DVD4.7G โหลด 3 ชม. Cable FiberOptic บางทีก็ 1 ชม. เนตแรงมาก แต่ตอนนี้โดนบล็อค โหลดไม่ได้เลย เซ็ง

Comment

network drive มันคืออะไรใช่ BTBOX ไหมครับ ไม่รู้จักจริงๆ แล้วราคาแพงไหม

Comment

ถ้าชอบโหลดหนังจริงๆ ผมว่าเช่า colo ดีก่าครับ เดือนนึงได้หลายร้อยเรื่องเลย

Comment

ตอนนี้ผมใช้ทั้ง COLO และเปิดเครื่องที่บ้านเลย ใช้ 24/7 ทั้ง 2 เครื่อง

Comment

ปัญหาคือ
              - เน็ต 1.5 จะพอกินมั้ย?
              - จขกท. อยากรู้ว่าเปิด nb ทิ้งไว้นานๆแล้วจะเป็นอะไรมั้ย?
              ไม่ขอตอบอันแรกเน้อ มันขึ้นอยู่กับคน ขอตอบอันหลัง
              - ผมเปิดอยู่ขอรับ 2-3วันปิดที ระบายความร้อนดีๆหน่อย ยังไม่พบปัญหา
              ส่วนเรื่องเบื้องลึกระดับฮาร์ดแวร์นั้น รบกวนท่านผู้รู้จริงๆมายืนยันทีขอรับ ว่า nb เปิดนานๆจะเป็นไรมั้ย

Comment

ไม่เป็นไรครับ โหลดบิททิ้งไว้ CPU มันแทบไม่กระดิก จะมีก็แต่ HD น่ะครับ ที่จะเเสื่อมเร็วกว่าเพื่อน

Comment

box network drive

คือกล่องที่สามารถโหลดbit ได้โดยไม่ต้องเปิดคอม

ราคาอยู่ที่ประมาน 5000+ - 6000 ครับ

Comment

เน็ต 1M วิ่ง สูงสุด 128kb/s 2M 256kb/s แต่เอาเข้าจิงไม่ถึงหรอกคับ บ้านผมใช้อยู่ 2M วิ่ง สูงสุดเวลาโหลดบิท ประมาณ 225 เองคับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Originally posted by palonama View Post
                        ขอบคุณทุกความเห็นครับ
                        ไม่เปฝ้นไร (เนียนทุกงาน)

Comment

ส่วนตัวผมถ้าโหลดบิทใช้ PC อ่ะครับ

เนตบ้านผม 1m วิ่งอยู่ประมาณ 104kb/s เนตหอผมแลน 100m วิ่งอยู่ที่ประมาณ 500k/s ถ้าช่วงคนเล่นน้อยก็ประมาณ 1m up/s

อยากเปลี่ยนเนตบ้านเหมือนกันครับ จะเปลี่ยนเป็น 2m ใช้ของทรู ใครเคยใช้มาบอกล่าวกันบ้างนะครับ

Comment

Working...
                          X