Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก PSU หน่อยครับ Tagav VS. SilverStone

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก PSU หน่อยครับ Tagav VS. SilverStone

พอดีผมกำลังจะซื้อเครื่องใหม่ ตอนนี้ซื้อ CPU กับ M/B เตรียมไว้แล้ว

CPU : Intel Core 2 Duo E8500 3.16 GHz
    M/B : Asus Striker II Formula nForce 780i

ส่วน RAM , HDD กับ PSU เอาของเก่าถ่ายมาใช้ต่อ แรมเป็น Corsair Dominator 1066 GHz 1 GB จำนวน 4 แผง ส่วน HDD ของ Samsung SATA 2 160 GB จำนวน 2 ลูก แต่มีปัญหาว่า PSU ของเดิมมันเป็นของ Enermax Liberty 620 W เอง เกรงว่าถ้าผมซื้อการ์ดจอ WinFast PX9800GTX 2 ตัวมาทำ SLI มันจะไม่พอรับโหลดไฟ ผมเลยเลือก PSU มา 2 รุ่นว่าควรจะเอาตัวไหนดีครับ ระหว่าง

1. Tagan BZ1300 1300 W (ถอดสายได้)
    2. SilverStone 1200W DA (ถอดสายได้)

ช่วยเสนอความเห็นและแนะนำทีนะครับ เพราะไปดูที่ร้าน TKCOM บอกได้คำเดียวว่าเลือกไม่ถูกครับ มึนไปหมด

9800GTX * 2 โอจะคุ้มไหมนี่

Comment

ตัวใหนก็ได้มั้ง (แล้วแต่ชอบ)
      ไฟพอทั้งคู่ เทพๆ

Comment

ต้องใช้ไฟเยอะขนาดนั้นเลยหรอคับ ต่อ Crossfire 4 ตัว หรือ SLI 3 ตัว???

ผมว่าแค่ 9800GTX 2 ตัว 600-700 watt พอคับถ้ากลัวก็ 800 watt เหลือๆเลย

Comment

ผมว่า 800W ก็พอแล้วมั้งน่ะ

เอา ตัวไหนก็ได้ จะ T หรือ S มันเทพ ทั้งคู่แหละคับ

Comment

มีโครงการในอนาคตว่า ถ้ามีทุนอีกจะสอย 9800GTX อีกตัวมาทำ 3 way SLI แน่นอนครับ แล้วจะสอยเข้า WD Veloci Raptor 10,000 รอบ 2 ตัวมาทำ RAID ด้วย
            Last edited by umic2000; 26 Jul 2008, 17:40:49.

Comment

รวยจังเลย แบ่งบ้างจิ อิอิ

Comment

เงินเยอะแบบนั้นอะไรก็ได้แล้วละครับ เหอๆ -*-

Comment

Working...
                X