Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ GHOST Windows มีข้อเสียไรบ้างครับ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ข้อดี - ใช้ไม่เป็น
    ข้อเสีย - ใช้ไม่เป็น

ปล.เรื่องจริงนะเนี่ยะ มิได้ติดตลก .... หุหุ

Comment

เหมือนพี่เดีย

อิอิ

Comment

Originally posted by I3K View Post
        GHOST Windows เนี่ยละปัญหาเยอะจริงๆ ผมซื้อคอมประกอบมาจากร้านแห่งหนึ่งเค้า GHOST Windows มาใส่HDDให้เลย แต่ก็ต้องมาลงใหม่เสมอเลย เพราะปัญหาเยอะ
        ถ้าแยกซิปโอกาสเอ่อน้อยครับ

ส่วนใหญ่เค้าทำกะซิปที่คิดว่ามันผ่านทุกบอร์ดหรือทำแค่ 2ซิป

intel กะ nforce

อย่าคิดมากครับ ถือเสียว่าเทสฮาร์ดแวร์

จะได้ไม่เครียด

Comment

มีครับ คือผมต้อง Ghost บ่อยครับ เพราะว่าจะGhost เมื่อมีการอัพเดรตกับ Microsoft เยอะๆ จะได้ไม่ต้องมานังอัพเดรตใหม่เมื่อ Ghost ตัวเก่าที่ไม่ได้อัพเดรต

Ghost ตัวเก่า มันก็ได้ตัวเก่า มันไม่อัพเดรตให้อ่ะครับ เอิ๊กๆๆๆๆ (ล้อเล่น)

Comment

ใช้ AMD ร้านเกมก็ต้อง Ghost คับ ไม่งัั้น 50 เครื่อง ลงวินโด้กันมันส์เลย ข้อเสียคือมันต่อ Pagkage เหมือน Ipat ไม่ได้ แต่ข้อดีคือมันเร็วมาก ถ้าเครื่องต่อเครื่อง..... และชิป Jmicron บางตัว Ghost จะมองไม่เห็นคับ

Comment

สบายมากๆ ทำให้ขี้เกียจไปเลยครับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม

Comment

ผมโกสเครื่องตัวเอง ไว้ ตลอด สะดวก ตอน วินโด เอ๋อ โกสกลับ เร็วมาก ไม่ต้องลงใหม่

Comment

Originally posted by pop_eye View Post
                    ผมโกสเครื่องตัวเอง ไว้ ตลอด สะดวก ตอน วินโด เอ๋อ โกสกลับ เร็วมาก ไม่ต้องลงใหม่
                    อันนี้มันข้อดีหนิครับ

Comment

คอมมีปัญหาง่าย

Comment

ขอวิธีทำโกสด้วยเลยคับ อิอิ

Comment

Originally posted by dears View Post
                          ข้อดี - ใช้ไม่เป็น
                          ข้อเสีย - ใช้ไม่เป็น

ปล.เรื่องจริงนะเนี่ยะ มิได้ติดตลก .... หุหุ
                          เอามา 1 ลัง เดียวไปสอนพิเศษให้ อิอิ

Comment

เห็น มีคนบอกว่าใช้ไป นานๆแล้ว จอฟ้าไม่รู้จริงป่าว

Comment

ผมว่า Windows Ghost ไม่ Work ทุกกรณี

Comment

Originally posted by tonzakung View Post
                                ผมว่า Windows Ghost ไม่ Work ทุกกรณี
                                ผมว่า Windows Ghost Work มากๆนะครับ
                                ข้อเสีย เสียเนื้อที่ ฮาสดิส ตามขนาดที่ ทำตัว Ghost ไว้ ถ้าอยากให้ไฟล์โกสมีขนาดเล็กเลง ให้ไปปิด
                                System Restore ก่อนทำไฟล์ โกส

ข้อดี ประหยัดเวลาในการลง Windows ใหม่ หากลง Windows ใหม่ + โปรแกรม อาจใช้เวลา 1-4 ชม อันนี้แล้วแต่ว่าจะลงโปรแกรมอะไรมากน้อยแค่ไหน
                                หากโกส ใช้เวลา 2-10 นาที(มั้ง ปรกติผมโกสใช้เวลา 2-5นาที แล้วแต่ว่าไฟล์โกสมีขนาดใหญ่แค่ไหน)

ปล.ที่กล่าวมาทั้งหมดนั้น ผมแนะนำให้ทำไฟล์โกสเป็นเฉพาะเครื่องนั้นๆนะครับ
                                ปล2.เหมาะกับคนที่ชอบลง Windows บ่อยๆ หรือคนที่ไม่ขยันลง Windows ใหม่ และพวกที่เล่นโปรแกรมต่างๆแล้วเครื่อง เอ๋อ..

Comment

Working...
                                X