Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนคำถามเกี่ยวกับ CPU socket AM2+ หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนคำถามเกี่ยวกับ CPU socket AM2+ หน่อยนะครับ

กำลังว่าจะเปลี่ยน CPU เป็น Phenom 9600
    แต่บอร์ดที่ใช้เป็น AM2 ธรรมดา คือตัว M2N-E
    ไม่ทราบว่าจะใช้ร่วมกันได้เต็มประสิทธิภาพไหมครับ?

จำเป็นต้องแฟลชไบออสหรือไม่?

รบกวนหน่อยครับ

ค่า HT Link ไม่เต็มครับ เขาว่าจังซั่น

Comment

ใส่ได้นะ http://www.asus.com/products.aspx?l1...81&modelmenu=1

Comment

แฟลชไบออสเป็น 1202ขึ้นไปครับ ถึงจะใช้ได้ ส่วนใช้ได้จริงหรือเปล่าผมก็ยังไม่เคยลอง แต่คิดว่าใส่ได้ปกติครับ เพียงแต่บัสไฮเปอร์วิ่งไม่ตามสเปคเท่านั้นเอง คือจะสุดบอร์ดที่2000MHz

Comment

ใส่ได้แต่ HT วิ่งไม่เต็ม

ใช้งานนั้นต่างกันหรือไม่นั้น บอกไม่ได้ครับ ถ้าเอามาเล่นเนท พิมพ์งานก็ไม่ต่างกัน

แต่ถ้าเอามาใช้งานอย่างหนักหน่วง HT มีผลแน่ครับ
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

ไม่รู้น่ะผมเทส aquamark ค่า HTT มีผลเยอะเหมือนกันน่ะครับแล้วนี้ 2000 กับ 3600 ผมว่าหลายอยู่น้า

Comment

AM2 กับ AM2+ ผมก็ยังงงอยู่เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by K8 View Post
                แฟลชไบออสเป็น 1202ขึ้นไปครับ ถึงจะใช้ได้ ส่วนใช้ได้จริงหรือเปล่าผมก็ยังไม่เคยลอง แต่คิดว่าใส่ได้ปกติครับ เพียงแต่บัสไฮเปอร์วิ่งไม่ตามสเปคเท่านั้นเอง คือจะสุดบอร์ดที่2000MHz
                อันนี้หมายถึงว่า ถ้าแผลชเป็น 1202 แล้วจะวิ่งที่ 3600 เลยใช่ไหมคับ?

Comment

Originally posted by Capuchino View Post
                  AM2 กับ AM2+ ผมก็ยังงงอยู่เหมือนกันครับ
                  ต่างกันตรงที่ความเร็วสูงสุดของ HTT คับ

Comment

Originally posted by dogfighter View Post
                    อันนี้หมายถึงว่า ถ้าแผลชเป็น 1202 แล้วจะวิ่งที่ 3600 เลยใช่ไหมคับ?
                    ไม่ใช่ครับ แค่บอร์ดรู้จัก ใส่ได้
                    แต่คความไว HT Link ยังไงก็ได้เต็มคอขวดของ Socket เดิมคือ 2000 ครับผม

Comment

Working...
                    X