Announcement

Collapse
No announcement yet.

DMC 4 ครับเกี่ยวกับกระเป๋าของดันเต้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DMC 4 ครับเกี่ยวกับกระเป๋าของดันเต้

คือตอนนี้ผมเล่นจบแล้ว แต่ว่าอยากจะรู้ว่ากระเป๋าของดันเต้ ที่ได้มาถือได้ว่าเป็นอาวุธชั้นสุดยอดก็ว่าได้ เพราะเห็นตอนที่ดันเต้ได้มาใหม่ๆ สามารถดัดแปลงเป็นอาวุธได้หลายอย่าง แล้วทำไมผมทำอย่างนั้นไม่ได้หล่ะครับ มีใครทำได้ป่าวหรือว่าต้องใส่สูตรอะไรเข้าไปอีก เพราะที่เล่นอยู่มันไม่ได้ดั่งใจเลยครับ ง ง ง ง

ทำได้ 5 แบบ
    1 ปืนกลจะใช้ได้ตอนกระโดดยิง
    2 ธนูยิงจรวด2ลูก
    3 บาซูก้า3ลูกกดท่าต่อจาก2
    4 ปืนใหญ่ ยิงโคตรแรง(ลูกกลมๆ) กดต่อจาก3
    5 แทนยิงจรวดติดตาม กดL ค้าง(ในโหมดgunslinger) แล้วยิง

ไม่น่าจะมีแบบแนแล้วนะ

Comment

^^
      ^^
      ^^

ตามนั้นเลยครับ

Cap มาให้ดูเล่นๆ (สงสัยว่างมาก)
      Attached Files
      Last edited by darkwiess; 26 Jul 2008, 18:35:16.

Comment

ยังมี บูมเมอร์แรง อีกอย่างครับ (ไม่รู้ว่าพิมพ์ถูกหรือเปล่า)

Comment

ผมขอวิธีการกดเริ่มแรกเลยครับ มันต้องเริ่มกดยังไงครับ เพราะว่าตอนที่เล่นผมทำได้แค่ข้อ 1 ข้อเดียวเอง

ปล.ใช้จอย PC ธรรมดานะครับ ป่าว XBOX หรือว่าจะทำได้ตอนเปลี่ยนร่างเท่านั้น

Comment

Originally posted by วิหคเหินหาว View Post
            ผมขอวิธีการกดเริ่มแรกเลยครับ มันต้องเริ่มกดยังไงครับ เพราะว่าตอนที่เล่นผมทำได้แค่ข้อ 1 ข้อเดียวเอง

ปล.ใช้จอย PC ธรรมดานะครับ ป่าว XBOX หรือว่าจะทำได้ตอนเปลี่ยนร่างเท่านั้น
            ไม่ต้องเปลี่ยนร่างก็ได้ครับ เวลาปืนมันเป็น บางทีมันก็เปลี่ยนบางทีก็ไม่เปลี่ยนครับ
            คือเวลาเปลี่ยนปืน ก็แค่กดยิงแบบต่อเนื่องครับ

Comment

ยังขาดท่าสุดท้ายนะ เปิดกระเป๋าส่องแสงทอง
              ใช้ทีเดียว ตายยกจอ

Comment

ไม่รู้แต่ละอันมันชื่ออะไรนะ เอาเป็นว่าลองกดดูละกัน
                (คีย์บอร์ด PC แบบไม่ได้ปรับอะไรนะครับ)
                ท่าแรก

1.กดตัว J
                2.กดตัว J ค้างแล้วกด ASDW
                3.กดตัว J ค้างแล้วกด ASDW วนไป 2 ถึง 3 ครั้ง
                4.กระโดดแล้วกด J หรือยิงจะเปลี่ยนเป็นปืนกล
                5.เปลี่ยน style เป็น gun แล้วกดตัว L
                6.เปลี่ยน style เป็น gun แล้วกด space bar ค้างเพื่อล็อคเป้า กด ถอยหลังแล้วกด ตัว L
                7.เปลี่ยน style เป็น gun แล้วกด space bar ค้างเพื่อล็อคเป้า กด เดินหน้าแล้วกด ตัว L

เหลืออีก 2 ท่าครับ (เว็บเค้าให้ใส่ทีละ 5 ภาพน้อ)
                Attached Files
                Last edited by darkwiess; 26 Jul 2008, 18:32:47.

Comment

ดูไปดูมาแล้วมันยากมากเลยนะท่าน ตอนแรกผมก็นึกว่ามันทำไม่ได้ นึกว่ามันทำได้แต่ตอนที่ดันเต้ทำโชว์เราเท่านั้นเอง สรุปผมกดไม่เป็นน่าหว่า

Comment

ผมขอเสริมละกันนะคับ
                    มี 7 แบบ

วิธีกด *อ้างอิงปุ่มจาก ps3* (เซท จอยแบบที่2)

ปืนกล - กระโดด+ สีเหลี่ยม
                    หน้าไม้ - R2ค้าง + สีเหลี่ยม
                    บาซูก้า - R2ค้าง + ควงอนาลอคซ้าย + สี่เหลี่ยม
                    โคดบาซูก้า - R2ค้าง + ควงอนาลอคซ้าย + ควงอนาลอคซ้าย +สี่เหลี่ยม

ยิงจรวด 1ลูก - วงกลม (เพื่อเตรียมยิง) + สีเหลี่ยม
                    ยิงจรวด 14 ลูก - วงกลม (เพื่อเตรียมยิง) + R2ค้าง + วงกลม (จำนวนจรวดจะออกมา มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับเกจ แพทโดร่า) *ถ้าเกจแพนโดร่าเต็ม จะยิงได้2 ครั้ง*

มูมเมอร์แรง - R2ค้าง + โยกอนนาลอคซ้าย ไปทางด้านหลังของดันเต้ ค้าง + วงกลมค้าง (จะใช้ได้นาน หรือไม่นาน ขึ้นอยู่กับเกจแพนโดร่า)

เปิดกระเป๋า (ท่านี้เปรียบได้กับการใช้ โฮลี่ วอเทอร์) - R2ค้าง + โยกอนนาลอคซ้าย ไปทางด้านหน้าของดันเต้ ค้าง +วงกลม

**ทุกๆท่าที่กล่าวมาต้องเปลี่ยนสไตล์ เป็น gunslinger ด้วยนะคับ **

ปล. ถ้าใช้เทรนเนอร์ เกจแพนโดร่าเต็ม จะโกงคอดๆๆๆๆ.... ซุปเปอร์ดันเต้นี่ เด็กๆ ไปเลยคับ

d(-__-")b
                    Last edited by TheBoat; 26 Jul 2008, 22:38:46.

Comment

มีวิธีง่ายๆมาบอกครับ

ก่อนอื่นโหลดไฟล์เสร็จจะเข้ามาที่ น่าเลือกระดับความยาก และเลือกด่าน พอเลือกแล้วจะมีรูปพระเอกขึ้นมา
                      ให้คุณกดซ้ายหรือขวาก็ได้ จะมีคำว่า Automatic
                      ซึ่งเจ้านี้จะทำให้การกดท่ายากต่างๆไม่จำเป็นอีกต่อไป
                      เพราะมันจะกดคอมโบยากๆแทนเรา -*-
                      เรากดฟันธรรมดา ก็จะออกคอมโบโหดๆให้เราแล้ว แถมชาร์ตปืนอัตโนมัตให้อีก

ผมได้ สไตล์ S กับ A บ่อยมาก

หลังจากเอาไปใช้กับกระเป๋าแพนโดร่า

ก็กดยิงธรรดาครับ ไม่ต้องโยกอนาล็อคให้เมื่อย

กดยิง1ที เป็น ท่าแรก
                      กดยิงสองทีรัวๆ เป็นท่าที่สอง
                      กดยิงสามทีรัวๆ เป็นท่าที่สาม

ง่ายๆครับรองดู

ส่วนท่ากระเป๋าเป็นยานผมไม่ได้ใช้อะ อิๆ เสียเวลา
                      Last edited by balldestiny; 26 Jul 2008, 22:48:38.

Comment

^
                        ^
                        ^

มันง่ายไปอ่ะจิคับ d(^__^")b

Comment

แหมคุณ balldestiny ละก็

การกดเองทำให้ผมกดท่าได้ออกมาตามใจชอบครับไม่ต้องมานั่งเดาว่าท่าอะไรมันจะออกมามั่ง

Comment

ผมเปิดกระเป๋าแล้วมันไม่ตาย....ก็เลยโกงพลังซะ แปลงเป็นไอ้กลม ๆ แล้วยิงให้ร่วงให้หมด 555+

Comment

แล้วใครพอจะทำให้มันใช้ปีกบินได้่ป่าวครับ จะได้เล่นให้คุ้มค่า คุ้มเวลาไปเลย

Comment

Working...
                              X