Announcement

Collapse
No announcement yet.

DMC 4 ครับเกี่ยวกับกระเป๋าของดันเต้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไอตรงแสงสีทองมันมีอะไรลึกลับหรือป่าวหว่า ทำไมพลังทำลายรุนแรงจัง หุหุ

Comment

ตอนเปิดกระเป๋าผมเคยใช้แค่ตอนเจอ ตัวผีผ้าคลุมลอยๆอะ เปิดทีผีล่วงเป็นไส้เดือน หมดเลย

นอกจากนั้นไม่รู้อะครับว่าทำอะไรได้มั่งอีก

Comment

เปิดกระเป๋า ทำให้ ผีผ้าคลุมกลายเป็นไอ้ตัว 4 ขาครับ

และอีกอย่าง ทำให้พวกปิศาจชุดเกราะ โล่มันจะแตกครับ

Comment

ท่าเปิดกระเป๋ากดยังไงคับ ใช้คีบอดนะ

Comment

*-* โล่แตกด้วยแหะ 555+

ผมไม่ค่อยได้ใช้ ท่ามันช้ามากกกกกก -*-

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
              ทำได้ 5 แบบ
              1 ปืนกลจะใช้ได้ตอนกระโดดยิง
              2 ธนูยิงจรวด2ลูก
              3 บาซูก้า3ลูกกดท่าต่อจาก2
              4 ปืนใหญ่ ยิงโคตรแรง(ลูกกลมๆ) กดต่อจาก3
              5 แทนยิงจรวดติดตาม กดL ค้าง(ในโหมดgunslinger) แล้วยิง

ไม่น่าจะมีแบบแนแล้วนะ
              เหอๆ ผิดละคับ ท่า 5 ไม่ต้องกดค้างคับ กด L ทีเดียวเท่านั้นแหละ แต่จะบินค้างนาน ถ้าเกจสะสมเยอะ

Comment

Originally posted by dewkingpin View Post
                ท่าเปิดกระเป๋ากดยังไงคับ ใช้คีบอดนะ
                ต้องเปน Gun นะคับ กด เล็ง+ลูกศรบน+L คับ

Comment

โอ้ขอบคุณมากครับเดี๋ยววันนี้กลับไปลองบ้างดีกว่า

Comment

ท่ายิงจรวด 3 ลูก กด X ค้างไว้ แล้วเลื่อน analog ไปซ้ายหรือขวา 3 รอบ

ส่วนท่ายิงเลเซอ พอเปนท่าที่ 2 แล้ว ให้หมุน analog 2 รอบ จะเปลี่ยนเป็นป้อมปืน อะครับ

ของจอย xbox 360 นะ

Comment

ตกลงกดยังไงก็ไม่ได้ พอกด L หรือ O ทีไร มันเป็น ยามาโต้ทุกครั้งเลยครับ จนปวดมือแล้ว อีกอย่างพอจะไปเปลี่ยนสไตน มันดันไม่ยอมเปลี่ยนไม่รู้เป็นไรครับ

Comment

แบ่งเป็นสองแบบครับ
                        แบบที่1ไสตล์ไหนก็ได้ขอให้เลือกปืนเป็นกล่องแพนดอรา
                        1เล็งเป้า +กดยิงปืน(สี่เหลี่ยม) จะยิงหน้าไม้ไฟ
                        2เล็งเป้า +กระโดด +กดยิงปืน จะยิงปืนกล (ใช้ฆ่าsaviorได้ด้วย ยิงผลึกแตกหมดเลย)
                        3เล็งเป้า +กดยิงปืนค้างไว้ +แล้วกดซ้าย3ที หรือขวา3ทีก็ได้(ปืนจะเปลี่ยนรูปเป็นบาซูก้า) +ปล่อยปุ่มยิง
                        4เล็งเป้า +กดยิงปืนค้างไว้ +แล้วกดซ้าย3ที หรือขวา3ทีก็ได้(ปืนจะเปลี่ยนรูปเป็นบาซูก้า) +ควงคันโยก2รอบ(ทวนเข็มรึตามเข็มก็ได้) +พอปืนเปลี่ยนเป็นรูปปืนใหญ่ให้ปล่อยปุ่มยิงปืน
                        การยิง1-4จะเพิ่มเกจพลังให้กล่องแพนดอร่า
                        ทั้ง3และ4ต้องอัพสกิลของpandora ก่อน

แบบที่2
                        ต้องอัพสกิลของสไตล์สาย Gun Slinger ด้วย แล้วต้องเปลี่ยนไปใช้สไตล์ Gun Slinger ในตอนจะยิงด้วย
                        1เล็งเป้า +ปุ่มโจมตี2(วงกลม) ปืนจะเปลี่ยนเป็นยานลอยไป-มาได้ +กดยิงปืนจะยิงมิสไซล์ทีละลูก หรือ +กดโจมตี2จะยิงมิสไซล์ทั้งหมดเต็มฉาก
                        2เล็งเป้า +ถอยหลังจากเป้าหมาย +กดโจมตี2(วงกลม) จะเขวี้ยงบูมเมอร์แรงออกไป
                        3เล็งเป้า +เดินหน้าหาเป้าหมาย +กดโจมตี2(วงกลม) จะเปิดกระเป๋าเป็นแสงสีทอง อนุภาพก็คล้ายกับholy water โหดมาก

ทั้งสกิล1-3 เมื่อใช้จะลดเกจพลังของกล่องแพนดอร่า เมื่อพลังยิ่งมากอานุภาพก็ยิ่งแรงตาม ถ้าไม่มีเกจพลังอานุภาพก็ไม่มี
                        ดังนั้นก็ใช้กล่องแพนดอร่าด้วยการยิงแบบที่1 เพื่อชาร์จเกจพลังของกล่อง จากนั้นใช้การยิงแบบที่2เช่นเปิดกระเป๋าเป็นแสงสีทองซะเลย ตายยกฉาก ยิ่งถ้าเล่นแบบ Legendary Dark Knight ด้วยล่ะก็ เปิดกล่องแต่ล่ะทีนี่สะใจมากถึงมากที่สุด
                        Last edited by ZilverBullet; 30 Jul 2008, 22:44:54.

Comment

Originally posted by ZilverBullet View Post
                          แบ่งเป็นสองแบบครับ
                          แบบที่1....
                          แบบที่2....
                          สุดยอดเลยครับท่าน เล่นได้ขนาดนี้คงไม่ได้เล่นรอบเดียวหรอกนะ

Comment

Working...
                          X