Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการแปลงไฟล์ ภาค2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการแปลงไฟล์ ภาค2 ครับ

ความเดิม ครื่องเดิมนู่ นานมากแล้ว AMD Duron 1.6GHz แปลงหนังสกุล avi หนังชมพู่ ใช้ Nero 7 เขียน ใช้เวลาประมาณ 4.5 - 5 ช.ม. ถ้านู่ซื้อเครื่องใหม่โดยใช้ AMD*2 6000+ 3GHz จะแปลงหนังเร็วขึ้นเยอะไหมครับ ใช้ เวลา ประมาณเท่าไรครับ แล้ว พวกพี่ๆๆๆทั้งหลายที่ใช้ AMD 4 หัวนี้แปลงไฟล์หนังใช้เวลากี่ ช.ม. ครับ ข้อมูลประมาณ 2.6 กิ๊ก
    ตอนนี้เลยได้สเปกครับ เป็นดังนี้ครับ สิ้นเดือนคงจะได้ซื้อครับ ตอนนี้งบ 17000 แต่มี ฮาร์ดดิส 80 กับ 320 กิ๊ก DVDRW
    CUP phenom 9550 7240
    MB Abit Ax78 3150
    Ram Kingston (800) DDRII 1GB 1650
    การ์ดจอ GF 9600 GSO 384 MB DDR 3950
    คงไม่ได้ OC น่ะครับ
    การใช้งานส่วนใหญ่ แปลงไฟล์หนังชมพู ขนาด 2.6 กิ๊ก โหลดบิท เล่นเกมบาง เล่นเน็ท (เพราะอกหัก เอาเงินสินสอดเงิน 1 แสน ทอง 10 บาทเก็บเอง จะได้ไม่ต้องมีใครบ่นว่า สเปกเวอร์เพราะอยากได้เครื่องแรงเอามาใช้อย่างน้อย 3 - 5 ปี ) เลยอยากจะถามว่า
    1.จะไปซื้อร้านไหนดีครับ บางร้านก็ถูก บางร้านก็แพง ส่วนใหญ่เขาไปซื้อร้านไหนกันครับ หรือว่าเราจะไปซื้อร้านถูกสุด เพราะอย่างไรก็ต้องประกอบเอง (แบบว่าขี้เกียจเดิน อิ อิ)
    2.ใครใช้ phenom แปลงหนังชมพูขนาด 2.6 กิ๊ก (เอาแบบเต็มความจุของแผ่น DVD) ผมใช้ Nero 7 ในการเขียนแผ่นครับ อยากรู้ว่าใช้เวลาเท่าไรกันครับ

รุนให้เห็นกันทั่วๆ ชาวชมพู ไม่ม่วง

Comment

Working...
    X