Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ram vga and mem/core and bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ram vga and mem/core and bit

สงสัยมานานและ เวลาซื้อกาดจออะไรเงี้ยที่ดูเลยก็
    รุ่นยกตัวอย่างนะครับไม่ใช่จำเพาะ
    256/GF-8600 GT MSI PCI-E DDR3 Core:540/Mem:1400 128Bit
    อืมตัวนี้น่าสน
    ที่ดูคือ มัน 256 mb ddr3 Core:540/Mem:1400 128Bit
    1. 256 mb มีความสำคัญยังไงครับ มันเอาไว้ทำไรเห็นเค้าบอกมันสำคัญกับ จอภาพ มันเกี่ยวกันยังไงครับ
    2. Core/Mem หน่วยของมันคืออะไรครับ รู้แค่ว่าตัวเลขมันยิ่งมากยิ่งดี แล้วมันดียังไงมันสำคัญยังไง
    3. Bit นี่อีกตัวยิ่งตัวเลขมากผู้คนยิ่งฮือฮา มันทำอะไรได้ทำหน้าที่อะไร
    อยากมีความรู้เอาไว้ไปประดับสมองอันน้อยนิดของผมบ้างช่วยอธิบายให้ผมฟังที
Working...
X