Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องแล้วจอไม่มีภาพ..........HELPME.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องแล้วจอไม่มีภาพ..........HELPME.....

อาการคือเปิดเครื่องขึ้นมา แล้วหน้าจอภาพไม่ขึ้นครับ ไฟหน้าจอกระพิบตลอด เหมือนสัญญานไม่เข้ายังไงไม่รู้

ผมได้แก้ไขแล้วดังนี้
    1.เสียบสายจอแน่นแล้ว
    2.แรมถอดมาแล้วเอายางลบถูก็ทำแล้ว
    3.ชำแหระคอมออกมาเป็นชิ้นๆแล้วประกอบเข้าใหม่ก็ลองแล้ว
    4.สายทุกอย่างเสียบครบก็ยังไม่ได้ผล

ปกติ จะมีเสียงไบออสดีง ติ๊ส....1 ครั้ง และที่คีบอร์ดจะมีไฟกระพิบ 3 ดวงพร้อมกัน แล้วมันจะมีภาพออกมาน่ะ....แต่คอมผมไม่เป็นอย่างงั่นล่ะสิ....จะทำไงดีครับ

เอ่อ ก่อนคอมผมจะเจ๊ง ผมได้เอา โปรแกรม ป้องกันไวรัส รุ่น AVAST ติดตั้งลงไป หลังจากนั้นมันก็รีสตาทเป็นธรรมดา .....แต่เมื่อมันได้รีสตาทแล้วน่ะสิ มันเกิดค้าง ระหว่างบู๊ต เครื่อง
    ผมก็รีสตาท อีก มันเกิดการหน้าจอ รวนๆ เหมือนแผ่นเกมส์ตลับ ยังไงไม่รู้ แล้วผมก็รีสตาทอีกรอบ แล้วมันก็ ไม่มีภาพอีกเลยครับ

ขอโทษทีน่ะครับ อธิบายไปหน่อย ................ใครเคยเป็นเหมือนผมแล้วแก้ไขได้ช่วย บอกให้ผมทีครับ เซ็งมากๆเลยตอนนี้

ด่วน

Comment

สเปกคอม

ASROCK ALIVE NF6G
      RAM 2 GB
      AMD ATHLON 4000+
      HD SEAGAET 250 SATA2
      PSU MIXX450 W

Comment

ลองเช็ค PSU ดูครับ

จั้ม ดำ-เขียว ดูว่าติดมั้ย หรือจะให้ชัวส์ก็ลองเปลี่ยน PSU ดูครับ

Comment

psu ไฟเข้าอยู่ครับ

เดี๋ยวลองดูครับ

Comment

น่าสงสัยบอร์ดครับ มีตัวเปลี่ยนเทสไหม

Comment

บอร์ดตัวเดียวกับผมเลยครับ ใช้ๆอยู่เปิดไม่ติดซะงั้น เคลมไปแล้วยังไม่ได้กลับมาเลยครับผม

Comment

psu ผมก็เอาตัวคอมเครื่องอื่นมาเปลี่ยนแล้วก็ยังเหมือนเดิมครับ

บอร์ดนี่ ดูนยังไงครับว่ามันยังไมจากไปครับ

Comment

ลอง clear bios ดูก่อนครับ

Comment

อาการเกิดหลังลง anti???

Comment

cear bios ยังไงครับ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                        อาการเกิดหลังลง anti???
                        ใช่ครับ ผมก็พึ่งเคยเจอครั้งแรกนิแหล่ะครับ

Comment

power supply ครับ ไฟไม่พอ ฟันธง ลองเปลี่ยนดูครับ

Comment

ไฟไม่พอคงไม่ใช่น่ะ เพราะก่อนหน้าที่ผมจะมาใช้ออนบอร์ด เคยเอา 1950 pro มาใช้ก็ไม่มีปัญหาไรนิครับ

Comment

clear bios เอาถ่านเมนบอร์ดออกประมาณ สองสามนาที

Comment

Working...
                              X