Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องแล้วจอไม่มีภาพ..........HELPME.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องแล้วจอไม่มีภาพ..........HELPME.....

อาการคือเปิดเครื่องขึ้นมา แล้วหน้าจอภาพไม่ขึ้นครับ ไฟหน้าจอกระพิบตลอด เหมือนสัญญานไม่เข้ายังไงไม่รู้

ผมได้แก้ไขแล้วดังนี้
    1.เสียบสายจอแน่นแล้ว
    2.แรมถอดมาแล้วเอายางลบถูก็ทำแล้ว
    3.ชำแหระคอมออกมาเป็นชิ้นๆแล้วประกอบเข้าใหม่ก็ลองแล้ว
    4.สายทุกอย่างเสียบครบก็ยังไม่ได้ผล

ปกติ จะมีเสียงไบออสดีง ติ๊ส....1 ครั้ง และที่คีบอร์ดจะมีไฟกระพิบ 3 ดวงพร้อมกัน แล้วมันจะมีภาพออกมาน่ะ....แต่คอมผมไม่เป็นอย่างงั่นล่ะสิ....จะทำไงดีครับ

เอ่อ ก่อนคอมผมจะเจ๊ง ผมได้เอา โปรแกรม ป้องกันไวรัส รุ่น AVAST ติดตั้งลงไป หลังจากนั้นมันก็รีสตาทเป็นธรรมดา .....แต่เมื่อมันได้รีสตาทแล้วน่ะสิ มันเกิดค้าง ระหว่างบู๊ต เครื่อง
    ผมก็รีสตาท อีก มันเกิดการหน้าจอ รวนๆ เหมือนแผ่นเกมส์ตลับ ยังไงไม่รู้ แล้วผมก็รีสตาทอีกรอบ แล้วมันก็ ไม่มีภาพอีกเลยครับ

ขอโทษทีน่ะครับ อธิบายไปหน่อย ................ใครเคยเป็นเหมือนผมแล้วแก้ไขได้ช่วย บอกให้ผมทีครับ เซ็งมากๆเลยตอนนี้

ไม่ การ์ดจอ ก้ จอภาพ อะนะ

Comment

มันไม่เสียงบี๊บอ่ะครับ

คอมผมไม่มีการ์ดจออ่ะดิ

Comment

ลอง clear bios ดูก่อนครับ

Comment

อาจจะแรมเสีย เพราะว่าเคยเป็น ยังไงลองเช็กดูทุกชิ้นครับ ถึงจะบอกว่าขัดแรมแล้ว

Comment

แรมผมมี 4 ตัว 512X4 = 2 GB ถ้าเสียไม่น่าจะเสียหมดน่ะครับ

แต่ถ้าแรมเสียมันน่าจะเป็นเสียงบี๊บ.....ยาวน่ะผมว่า

แล้ว CEAR BIOS ทำยังไงครับ

Comment

ดูที่คู่มือครับจะมีจัมเปอร์อยู่

และแรมอาจไม่ได้รับ 4 ช่องเต็มก้ได้ ใช้บอร์ดไรอะ ลืมถาม

Comment

asrockalive nf6g ครับ

Comment

ลองดู RAM ครับ

Comment

เครียใบออสครับ

Comment

เป็นเหมือนกันเมื่อคืน เคลียใบออสครับ

Comment

สรุปแรม จากไป 2 ตัวครับพึ่งให้ช่างเช๊คดูเมื่อตะเกี๊ย

Comment

Working...
                        X