Announcement

Collapse
No announcement yet.

โยนหินถามทาง Case Raidmax smilodon ใส่TT Ultra120ex ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โยนหินถามทาง Case Raidmax smilodon ใส่TT Ultra120ex ได้ไหมครับ

เวลาใส่Thermalright Ultra-120 Extreme มันต้องถอดพัดลมตรงฝาเคสออกไหมครับ

ขอถามผู้รู้หน่อย

ผมใช้อยู่อ่ะครับ ปิดฝาเคสไม่ได้เลย ต้องเปิดไว้แต่เย็นได้ใจ โหลดเต็มข้อ 34เองครับ phenom 9750 ของผมซื้อซิลิโคนอันละ 450 ร้าน เจไดมาใส่ด้วยเย็นเจี้ยบ

Comment

ใส่ได้ครับ แต่ต้องถอดพัดลมด้านข้างออก

ขออนุญาตใช้ภาพ เป็นของท่านใดก็ไม่ทราบ (ในบอร์ดนี้แหละ)

Raidmax Sagitta, Smilodon ใส่ Ultra-120 Ex ได้ครับ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
        ใส่ได้ครับ แต่ต้องถอดพัดลมด้านข้างออก
        ถูกต้องนะคร๊าบ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post

ขออนุญาตใช้ภาพ เป็นของท่านใดก็ไม่ทราบ (ในบอร์ดนี้แหละ)

Raidmax Sagitta, Smilodon ใส่ Ultra-120 Ex ได้ครับ

อ๊ากของผมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

.............

อ๊ากของผมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ-*-

Comment

Originally posted by kook28882 View Post
              อ๊ากของผมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ-*-
              ฮิฮิ เจ้าของภาพมาแล้ว

Comment

เเล้ว Tuniq 120 ต้องเเกะพัดลมข้างออกด้วย ไมคับ

Comment

กับ tuniq ก็ต้องถอดพัดลมข้างครับ(ตัวบน)ครับ
                  มันสูงน้อยกว่า ultra 120 ex นิดเดียวเอง

Comment

Tuniq 120 ใช้เคส หน้ากว้าง 19cm ใส่ได้พอดี (Tuniq สูง 15.5cm)
                    Tr Ultra-120 Ex ใช้เคส หน้ากว้าง 20cm ใส่ได้พอดี (Tr Ultra-120 Ex สูง 16.5cm)

เคส Smilodon หน้ากว้าง 20.5cm ถ้ามีพัดลมข้าง (ซึ่งมันหนา 2.5cm)
                    เท่ากับว่าเคสกว้างเหลือ 20.5 - 2.5 = 18cm
                    นั่นคือถ้าจะใส่ Tuniq 120 / Tr Ultra-120 Ex ก็ต้องถอดพัดลมด้านข้าง

Comment

เหอๆๆ แล้ว delux 432 ใส่ได้มั้ยนี่เจ้า u120ex นะ
                      ถ้าไม่ได้ช่วยแนะนำทีครับว่าใส่ตัวไหนดี
                      หรือว่า สอย เคสใหม่ง่ายกว่าครับ
                      ไม่อยากเปลี่ยนเคสอ่ะเพราะเปลี่ยนไปตัวเก่าไม่รู้เอาไว้ไหน

Comment

เคส shinobi น่าจะใส่ได้ครับ หน้ากว้าง 20cm (ยัดมันหน่อยละกัน อาจติดอยู่หน่อยๆ)

ตัวนี้ครับ http://www.goalcomp.com/product.deta...20_th_1393882#
                        1,490 บาท ที่ Goal Comp

หรือไม่ Raidmax Sagitta หน้ากว้าง 20.5cm
                        ราคามือ 2 ประมาณ 1,200 - 1,400 บาท คุ้มดี

Comment

ผมใช้ักับ HR-01 plus อยู่ ก็ต้องถอดพัดลมออกเหมือนกันครับ

Comment

Working...
                          X