Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเกม PC เกมไหนบ้างครับที่ใช้ Joystick เล่นมันส์ๆบ้างอะครับ แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเกม PC เกมไหนบ้างครับที่ใช้ Joystick เล่นมันส์ๆบ้างอะครับ แนะนำทีครับ

มีเกม PC เกมไหนบ้างครับที่ใช้ Joystick เล่นมันส์ๆบ้างอะครับ แนะนำทีครับ
    ผมดีเพิ่งซื้อจอยใหม่มาลองใช้ดูอะครับ ของ OKER 150 บาทครับ (จอยเอื้ออาทร 555+)
    ช่วยแนะนำเกมทีครับ ที่ใช้เล่นมันส์ๆอะครับ แล้ว Gird ใช้จอยเล่นได้ปะครับ
    แล้วต้องตั่งต่าในเกมปะครับ เวลาใช้จอยตั้งค่าไงหรอครับ บอกทีครับ แนะนำเกมด้วยครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

pes 2008 ครับ

Comment

Gird ใช้จอยนี้เล่นได้ครับ

I-NINJA ลองหามาเล่นดู ขำขำ ฮาฮา

Comment

Emulator ทุกประเภท

เกมส์ PC เอาจริงๆก็น้อยละครับ สู้ Mouse+Keyboard หรือพวงมาลัยไม่ได้

Comment

แล้วจะใช้ Gird ต้องปรับตั้งค่ายังไง ตั้งตรงไหนอะครับ บอกทีคร้าบ

Comment

Originally posted by ssm31 View Post
              แล้วจะใช้ Gird ต้องปรับตั้งค่ายังไง ตั้งตรงไหนอะครับ บอกทีคร้าบ
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=215387
              ไปตามนี้เลยครับ

Comment

วิธีตั้งค่าจอยในGRIDนะครับ >>จิ้ม<<

ต่อมา ถ้าเครื่องเล่นGRIDได้ แล้วจะเอาเกมที่ใช้จอยเล่นได้มันส์ๆ ช่วงนี้ไม่มีอะไรเกิน Devil May Cry 4 แล้วครับ ต่อมาก็Assassin's Creed แต่ทั้ง2เกมต้องใช้การสังเกตุและอ่านนึดนึงในการตั้งจอยให้เล่นได้

Comment

ใช้ จอย ยี่ห้อ ไรกันครับ

Comment

มาบอกอีกกระทู้ว่า เค้าเรียกว่า joypad เน้อ joystick เอาไว้เล่นเกมขับเครื่องบินครับ

ส่วนเกมที่ใช้ จอยเล่นได้มันๆนึกไม่ออกเหมือนกัน ก็น่าจะเปนแนว adventure นะครับ

Comment

DEVIL MAY CRY 4 ครับ กดกันมัน ท่าเยอะมาก

Comment

Originally posted by underground1 View Post
                        มาบอกอีกกระทู้ว่า เค้าเรียกว่า joypad เน้อ joystick เอาไว้เล่นเกมขับเครื่องบินครับ

ส่วนเกมที่ใช้ จอยเล่นได้มันๆนึกไม่ออกเหมือนกัน ก็น่าจะเปนแนว adventure นะครับ
                        จริงๆก็จะว่าตามนี้ล่ะนะครับ แต่คนไทยส่วนใหญ่เรียกกันมั่วครับ
                        Joypad / Gamepad เรียก จอยสติ๊ก/ Joystick
                        Joystick เรียก จอยขับยาน ....
                        หลังๆผมชินละ ถ้าไม่เรียกว่าจอยขับยาน ผมเหมาเป็นJoypadหมดครับ

Comment

Warriors Orochi ครับ นุกๆ

Comment

Working...
                          X