Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ยังพอหา 7900 GTX ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ยังพอหา 7900 GTX ได้ไหมครับ

พอดีงานที่ทำต้องใช้ Series 7 เท่านั้น
    ผมเลยมองที่ 7900 GTX เพราะน่าจะแรงสุด(หรือเปล่า)

ไม่แน่ใจว่าจะหาซื้อมือหนึ่งได้ไหม ที่ไหนขายบ้างไหมครับ
    หรือว่าต้องหามือสอง

ปล.หรือผมควรจะหา 7900GS มา SLI อาจจะดีกว่าไหมครับ ผู้รู้รบกวนแนะนำ
    (แต่จริงๆอยากได้การ์ดเดียวมากกว่า)

ขอบคุณครับ

Originally posted by b39ppr View Post
    พอดีงานที่ทำต้องใช้ Series 7 เท่านั้น

งานอะไรครับ??

Comment

stereo 3D กับ shutter glasses ครับ
      ต้องใช้ nVidia stereo driver
      ตอนนี้ series 8 ขึ้นไปยังใช้ไม่ได้เลย รวมถึง Vista ด้วย

Comment

ใช่ตัวนี้รึป่าวครับ??

http://downloads.guru3d.com/NVIDIA-3...load-1892.html

มันรองรับ GF 6 7 8 9 นะ

Comment

คงจะไม่มีขายแล้ว ละ

Comment

มือ 2 น่าจะมี

Comment

Originally posted by Masterboy View Post
              มือ 2 น่าจะมี
              7900GTX หายากแล้วครับ ยิ่ง GX2 นี้แทบจะหาไม่ได้แล้วครับ เพราะ หากขายตามความแรง ราคาคงต่ำมากๆครับ

ที่ยังพอหาได้ก็ GS หรือ GT ครับ

Comment

เอาวะ ถ้าใช้ quado ได้จะเอาไหม?

Comment

Originally posted by Picasso View Post
                  ใช่ตัวนี้รึป่าวครับ??

http://downloads.guru3d.com/NVIDIA-3...load-1892.html

มันรองรับ GF 6 7 8 9 นะ
                  ตอนนี้ stereo driver ใหม่ๆของ nVidia จะไม่ support shutter glasses ครับ
                  (support แค่ anaglyph แบบแว่น3Dสีน้ำเงิน แดง หรือจอ 3D Zalman)
                  แล้ว driver version เก่าๆก็ดันไม่ใช้ได้กับ series 8 ขึ้นไป
                  (บางคนทำได้ แต่ก็ยุ่งยากแล้วก็ไม่เสถียรเท่า series 7)
                  รายละเอียดลองอ่านที่ forum ใน http://mtbs3d.com ครับผม

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                    เอาวะ ถ้าใช้ quado ได้จะเอาไหม?
                    Quadro งบคงจะไม่ถึงครับ
                    ยังไม่เคยใช้ด้วย ไม่แน่ใจว่า stereo ของมันทำงานยังไง
                    (ผ่าน driver หรือว่าต้อง enable ใน code OpenGL)

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ผมคงต้องหามือสองดู

Comment

Originally posted by b39ppr View Post
                      Quadro งบคงจะไม่ถึงครับ
                      ยังไม่เคยใช้ด้วย ไม่แน่ใจว่า stereo ของมันทำงานยังไง
                      (ผ่าน driver หรือว่าต้อง enable ใน code OpenGL)

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ผมคงต้องหามือสองดู
                      ผมไม่ค่อยแนะน quado นะครับ ผมว่าหา 4850มา mod ดีกว่าครับ

Comment

หาได้ไวๆนะครับ
                        ซีรีส์คลาสสิค

Comment

ไม่ลองซื้อ 8800GT หรือไม่ก็ 8800GTs มา MOD quado ดูหล่ะคับ

Comment

พอทราบไหมครับว่าหลักการทำงานของ stereo ใน Quadro กับ FireGL นี่มันเหมือนๆกันกับการใช้ stereo driver ของ Geforce หรือเปล่า

ที่ผมต้องการคือใช้ 3D shutter glasses ได้โดยกด hotkey (Ctrl+T ถ้าเป็น Geforce)
                            โดยไม่ต้องแก้ source code เดิมๆของโปรแกรมที่เป็น OpenGL ครับ

Comment

มี 7800GTX เอาไหมละ

Comment

Working...
                              X