Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASROCK ALIVENF6P-VSTA กับ ASROCK ALIVENF7G-FULL เลือกตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASROCK ALIVENF6P-VSTA กับ ASROCK ALIVENF7G-FULL เลือกตัวไหนดีคับ

จะซื้อวันนี้แต่ยังตัดสินใจไม่ได้เลย.....มันมีข้อดีข้อเสียยังไงแนะนำด้วยคับ

NF7 ชิฟมันใหม่กว่าคับ แรมใส่ได้4ช่องรวม8กิ้ก VGAออนบอร์ดเป็นGFซีรี่ย์7 แต่ถ้าเป็นNF6P แรมใส่ได้2ช่อง รวม4กิ้ก VGAออนบอร์ดเป็นGFซีรี่ย์6

NF7 ก็ลากได้คับ แต่บอร์ดที่ผมเคยใช้เมื่อเทียบกับNF6Gตัวเก่า ผมว่าNF7ร้อนกว่าคับ NF6นี่เย็นสบายๆ

Bus1000 CL4-4-4-12

Bus1066 CL4-4-4-12
    Last edited by ๐Judas๐Iscariot๐; 27 Jul 2008, 09:36:23.

Comment

up

Comment

แต่โดยส่วนตัวผมแนะนำ ECS A780GM-A นะคับ มาแรงที่สุดสำหรับบอร์ดราคาประหยัดแล้วคับ

ราคา2300 แต่รองรับ AM2 AM2+ PCI-E2.0 HT3.0 รุ่นนี้น่าเล่นที่สุดในยุคแล้วคับ

Comment

ร้อนแค่ไหนคับ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
            แต่โดยส่วนตัวผมแนะนำ ECS A780GM-A นะคับ มาแรงที่สุดสำหรับบอร์ดราคาประหยัดแล้วคับ

ราคา2300 แต่รองรับ AM2 AM2+ PCI-E2.0 HT3.0 รุ่นนี้น่าเล่นที่สุดในยุคแล้วคับ
            เอาตามนี้ดีกว่าคับ มันรองรับเทคโนโลยีใหม่ๆตอนนี้หมดแล้ว ซึ่งบอร์ดAs-rock 2รุ่นที่ท่านเอ่ยมาไม่สามารถทำได้เลยคับ

As-rock ชิพมันเก่าไปแล้วคับ ผมก็กำลังจะขายทิ้ง ซื้อใหม่จะใช้ยาวๆเล่น ECS ดีกว่าคับ

Comment

ที่อุบลหา ECS A780GM-A ไม่เจอคับ
              ซื้อร้าน JIB อ่ะคับ http://www.jib.co.th/

Comment

อีกอย่างผมไม่ได้ใช้เองคับ เพื่อนให้ประกอบให้
                เพื่อนผมมันไม่เล่นเกมหนักๆ หรอกคับ

Comment

Originally posted by love_kik View Post
                  ที่อุบลหา ECS A780GM-A ไม่เจอคับ
                  ซื้อร้าน JIB อ่ะคับ http://www.jib.co.th/
                  สั่งที่เวปนี่คับ เป็นบริษัทในเครือCOM7

http://www.bigitshop.com/online-shop...cket-AM2+.html

เขาส่งให้ทั่วประเทศคับ อาจจะลำบากนิดแต่ผมว่าคุ้มค่าที่จะลองคับ

Comment

Originally posted by love_kik View Post
                    อีกอย่างผมไม่ได้ใช้เองคับ เพื่อนให้ประกอบให้
                    เพื่อนผมมันไม่เล่นเกมหนักๆ หรอกคับ
                    ถ้าเอาประหยัดก็NF6Pก็ได้คับ รุ่นนี้ก็พิมพ์นิยม

Comment

เขาถาม asrock ก็อย่าไปยัด ECS ให้เลยครับ ดูไม่ค่อยดีอะ

ราคาก็ต่างกันหลักพันด้วย -*-

Comment

แล้วแต่ใจครับ ถ้างบ พันกว่าก็ asrock ถ้า2พันนิดๆๆ กฌเจ้า black นี่ละครับ

Comment

Originally posted by axel View Post
                          เขาถาม asrock ก็อย่าไปยัด ECS ให้เลยครับ ดูไม่ค่อยดีอะ

ราคาก็ต่างกันหลักพันด้วย -*-
                          เขาถามasrockก็จริง แต่ตัวเลือกรุ่น NF7 ราคา1950บาท

ราคามันไล่ๆกับ ECS ราคา2250บาทจริงมั้ยท่าน

ต่างกัน300 แต่ได้เทคโนโลยีต่างกันฟ้ากะเหว

ผมก็ต้องแนะนำตัวเลือกที่คิดว่าคุ้มค่าที่สุดกับจำนวนเงินนั่นแหละคับ

Comment

ราคาไม่ไล่เลยครับ 2300 กะ 1350 และ 1900 ต่างกัน 4-500

ที่ผมพูดเพราะผมใช้ black อยู่ เห็น จขกท เขาไม่ไดพูดถึง black แต่มักจะมีคน

ชอบยัดเยียดความคิดตัวเองให้คนอื่น

black มีข้อเสียยังไงผมก็รู้ ผมใช้ NF6P มาก่อน ดียังไงก็รู้เช่นกัน

บอกได้เลย NF6P,NF7G ลากได้ไกล และดี สเถียรกว่า black อีกด้วยซ้ำ

แต่ ผมเลือก black เพราะ feature ส่วนอื่นดีกว่าหมด และมันก็คนละรุ่นเทียบกันไม่ได้

ถ้าเจ้าของกระทู้เขาถาม ecs ผมก็คงเลือก ecs แต่นี่เขาไม่ได้ถาม ผมถึงได้บอกไปว่า อย่าไปยัดเยียด เพราะเขาอาจจะมองงบไว้แค่นี้ รุ่นประมานนี้ด้วย
                            Last edited by axel; 27 Jul 2008, 13:04:02.

Comment

จ้าพ่อมหาจำเริญ

Comment

Working...
                              X