Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASROCK ALIVENF6P-VSTA กับ ASROCK ALIVENF7G-FULL เลือกตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เจริญอยู่ละครับ อย่างน้อยก็ไมได้หลับหูหลับตาโพสเหมือนบางท่าน

Comment

Originally posted by love_kik View Post
      ที่อุบลหา ECS A780GM-A ไม่เจอคับ
      ซื้อร้าน JIB อ่ะคับ http://www.jib.co.th/
      มองในมุมของคุณ คุณว่าผมยัดเยียด

ลองมองอีกมุม จ.ข.ก.ท. อาจจะไม่ได้เลือกรุ่นอื่น เพราะที่ร้าน j.i.b. ไม่มีขายด้วยข้อจำกัดเรื่องสถานที่ ที่อยู่ต่างจังหวัด

ผมแนะนำตัวเลือกที่ร้านเขาไม่มี แนะนำนะคับไม่ได้ยัดเยียด

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
      แต่โดยส่วนตัวผมแนะนำ ECS A780GM-A นะคับ มาแรงที่สุดสำหรับบอร์ดราคาประหยัดแล้วคับ

ราคา2300 แต่รองรับ AM2 AM2+ PCI-E2.0 HT3.0 รุ่นนี้น่าเล่นที่สุดในยุคแล้วคับ
      คุณใช้คำพูดแรงไปรึปล่าว ไปอ่านดูดีๆ บอกว่าแนะนำตัวเบ้อเร่อ ถ้าหากว่าการชี้แจงข้อดีของแต่ละรุ่น

กลายเป็นการหลับหูหลับตาโพส ท่านต่อไปที่จะไปแนะนำอะไรนอกเหนือจากที่เขากล่าวมาในภายภาคหน้าต้องระวังแล้วล่ะคับ

เพราะจะมีเมมชื่อ axel ตามราวีท่านไม่เลิก และบอกว่าคำแนะนำของท่าน เป็นการยัดเยียดไป

เพราะเราได้แค่แนะนำคับ ส่วนจ.ข.ก.ท.จะซื้อรุ่นไหนก็อีกเรื่อง เพราะเราไม่ได้เอามีดไปจี้คอบังคับให้เขาซื้อนะคับ

เขามีสติปัญญาพิจารณาเองได้คับจากข้อมูลที่เราให้ไปแล้ว เขาคิดเองได้ว่าจะเลือกรุ่นไหน เราเพียงแค่ให้ข่าวสารให้ครบทุกด้านเท่านั้น

ที่จะอธิบายก็มีเท่านี้ จบ..

Comment

6

Comment

เบา ๆ กันนิดครับ
          ก็เห็นว่าหวังดีทั้งคู่น่ะแหละ

ตัวผมยกมือให้ nf6p
          ดูจากความต้องการเจ้าของเครื่อง เอาเทคโนโลยีใหม่ ๆ ไป ก็เท่านั้นแหละ เหมือนฟีเจอร์มือถือที่ไม่ได้ใช้

Comment

ขอบคุณทุกคนคับที่ช่วยแนะนำ...ตอนนี้ผมตัดสินใจได้แล้วหละ...

Comment

nf6p
              อีกเสียคับกำลังว่าจะไปถอยวันจันทร์วันนี้เหมือนกันคับ

Comment

ALIVENF6P ใช้อยู่ในเครื่องโหลดบิท เล่นเน็ต ถูกดี ใช้ดี
                แค่ต้องไปปิด cool&quiet ให้ใช้ ram dual ได้(ขึ้นกับแรม บางยี่ห้อก็ไม่ต้อง)
                กับดูหนัง HD ไม่ค่อยลื่น(on board GF6150se) กะจะไปซื้อ card ATi HD
                มาต่อแต่ทีวีดันเจ๊งก่อน เปิดทั้งวันทั้งคืนไม่งอแง

Comment

nf6p โลด

Comment

มีใครเอาไม้ไปแหย่รูหรอน่ะ หุหุ

สรุปให้ จขกท ก็ได้ครับ ตรงประเด็น NF6P ครับ น่าจะคุ้มกว่า 1300บาท ทำไรได้เยอะครับ

Comment

ECS ที่ Advice ก็มีขาย มีบริการส่ง มีหน้าร้านจริง

Comment

ผมซื้อ NF6P แล้วคับ..ประกอบ ลงวินโดวใช้แล้ว โอเคดีคับตรงกับความต้องการจริงๆ..
                        ขอบคุณที่แนะนำนะคับ...ต่อไปก็คงจะถามเรื่อง oc นิดๆหน่อยๆแค่อยากลองเล่นๆ...อิอิ...อดไม่ได้จริงๆเรื่อง oc เนี่ย..

Comment

เอาให้สุดบอร์ดไปเลยครับ เดียวช่วยลุ้นเต็มที่

Comment

แนะนำมาเลยคับ cpu 4600 x2 แรม 2/800 GB ตัวเดียวคับ เผลอให้เพื่อนมันไปซื้อ นึกว่ามันจะหยิบ 1 GB มา 2 ตัว มันดันไปเอา 2 GB มาตัวเดียวก็เลยปล่อยเลยตามเลย ค่อยไปเอา 2 GB มาอีกตัวก็ได้ Mainboard ก็ asrock alivenf6p นั่นแหละคับ

Comment

ดีครับ แถวเดียวนี้แหละ รับรองว่า 3.0 สบายๆ สักครู่

Comment

AM2 Boost : [Disable]
                                Overclock Mode : [CPU,PCIE Async.]
                                CPU Frequency (MHz) : เพิ่มขึ้นที่ละ 5 ไปเลื่อยๆ
                                PCIE Frequency (MHz) : [101]
                                Boot Failure Guard : [Disable] ENABLE
                                CPU/LDT Spread Spectrum : [Disable]
                                PCIE Spread Spectrum : [Disable]
                                SATA Spread Spectrum : [Disable]
                                Cool 'n' Quiet : [Disable]
                                Secure Virtual Machine : [Disable]
                                Enhanced Halt State : [Disable]

Multilier/Voltage Change : [Manual]
                                Processor Frequency Multiplier : 12
                                Processor Voltage : [1.350 v] สุดบอร์ด

Memory Clock : [266MHz. (DDRII533)] ลองที่ 667 ครับ ไม่ใหวค่อย 533 อย่าให้แบนวิทมันตกมากครับ ผ่านแล้วค่อยลอง 800 ตามสเปค ถ้าดันได้สัก 260 ตั้งไว้ 800 ไม่ใหวแน่ครับ ลอง 667 เลยแล้วกันครับ
                                Flexibility Option : [Disable]
                                CAS Latency (CL) : [4T] 5
                                TRAS : [12 CLK] 18
                                TRP : [4 CLK] 5
                                TRCD : [4 CLK]5
                                TRRD : [Auto]
                                TRC : [Auto]
                                NA Timing : [Auto] 2T
                                Bank Interleaving : [Auto]

=x=x=x=x=x=x=x=x=x=x=x=x=x=x=
                                Advanced (Chipset Settings)
                                =x=x=x=x=x=x=x=x=x=x=x=x=x=x=

Onboard LAN : [Disable]
                                Onboard HD Audio : [Auto]
                                Front Panel : [Auto]
                                CD-In : [Auto]
                                Share Memory : [Auto]
                                Primary Graphice Adapter : [PCI] PCI-E
                                CPU - NB Link Speed : [600MHz.] ถ้าดันบัสไม่เกิน 300 เลือก 1000 เลยก็ได้นะ ผมว่าทนได้ ถ้าไม่ไหวก็ 800 ครับ
                                CPU - NB Link Width : [Auto] 16
                                DRAM Voltage : 2.2V
                                SHIPSET Voltage : Auto ถ้าดันไม่ไปลองทะแทกไป 1.5 ก็ได้ครับ เผื่อจะได้อีกหน่อย กับ CPU บางตัว แต่ จะร้อนขึ้นอีกนิดครับเท่าที่ลอง

Comment

Working...
                                X