Announcement

Collapse
No announcement yet.

Aser ASPIRE GEMSTONE BLUE รุ่นเล็ก จะซื้อแล้ววิจารณ์เต็มที่เลยครับยินดีรับฟัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Aser ASPIRE GEMSTONE BLUE รุ่นเล็ก จะซื้อแล้ววิจารณ์เต็มที่เลยครับยินดีรับฟัง

ช่วยวิจารย์หน่อยครับทั้งข้อดีและข้อเสียยินดีรับฟังทุกท่านที่มีประสบการณ์

ภาพและสเป็คประกอบช่วยวิจารย์หน่อยครับ
    Attached Files

Comment

รู้สึกว่า ปรับความละเอียดได้แค่ 1366 x 768 นะครับ

แต่ก้อดีกว่า รุ่น TOP นะครับ ถ้า ปรับ 1920 x 1080 ภาพมันก้อจะเล็กลง ไม่เต็มจอ

Comment

นายแมน

อ่ะ รุ่นนี้ยังมีขายอยู่อีกเหร๋อครับ? ผมเองก็อยากจะซื้ออยู่เหมือนกัน เห็นว่าหมด ขาดตลาดไปแล้วอ่ะ -_-" งง?

Comment

ของหมดแล้วเหรอครับ

Comment

ของมาเดือนหน้าอ่ะครับพี่น้อง

Comment

ว่าอยู่ไม่เห็นมีของเลย

Comment

ก็อย่างว่า acer(อ่านว่า ไอ้-เซ่อ) ไม่ขอออกความเห็น

Comment

คิดดีน่ะครับๆเอเซอร์น่ะ ปัยหาเยอะ แล้วยิ่งสเป็คแรง
                  ผมไม่ชอบการระบายความร้อนของเอเซอร์ไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านอ่ะ

Comment

เห็นมี Review เยอะมาก
                    http://www.techxcite.com/content.php...stone+Blue%29/
                    http://www.****************/board/vi...extra=page%3D1

-ขนาดตัวเครื่องที่ทั้งใหญ่ หนัก และเทอะทะจนไม่เหมาะกับการเคลื่อนย้ายบ่อยๆ
                    -ความร้อนของตัวเครื่องที่ถือว่าสูงพอสมควร
                    -CineDash ไม่สามารถถอดออกมาใช้เป็นรีโมตได้
                    -กล้องเว็บแคมยังมีความละเอียดเพียง 0.3 ล้านพิกเซลเท่านั้น

Comment

รุ่น 6920G
                      รองรับไดร์ฟ 320GB ได้ลูกเดียว
                      Drive Blue-ray Super Multi Double Layer 1X
                      สามารถเลือกความละเอียดแอลซีดีขนาด 16 นิ้วได้ระหว่าง 1920x1080 และ 1366x768
                      ใช้ชิปกราฟิก NVIDIA GeForce 9500M GS แรมวีดีโอ 512MB
                      น้ำหนักรวมแบตเตอรี่ 3.5 กิโลกรัม
                      มีลำโพง 3 ตัวในเครื่อง

รุ่น 8920G
                      สามารถรองรับไดร์ฟ 320GB ได้สองลูก
                      Drive Blue-ray Super Multi Double Layer 2X
                      จอแอลซีดีขนาด 18.4 นิ้วความละเอียด 1920x1080 เทียบเท่าทีวีไฮเดฟความละเอียดสูงเต็มขั้น
                      สามารถเลือกได้ระหว่างชิปกราฟิก GeForce 9500M GS และรุ่น 9650M วีดีโอแรม 512MB
                      น้ำหนักรวมแบตเตอรี่ 4 กิโลกรัม
                      ลำโพง 6 ตัวพร้อมซับวูฟเฟอร์

จอ 1080i เหมาะสำหรับดูหนัง/เล่นเกมมาก แต่ถ้าเอามาทำงานคงไม่เหมาะ

Comment

ถ้ามันเอากลับมาขาย ราคาคงลงนะครับพี่น้อง

แล้วสาเหตุที่กลับมาขายก้อเพราะ เอาไว้ดูหนังเนี่ยล่ะครับพี่น้อง

Comment

ผมว่าเครื่องมันใหญ่ไปหน้อยนะครับ ว่ากันไหมครับ^^

Comment

แข็งแรงครับพี่น้อง อิอิอิอิ

ผอมเลยทีเดียว

Comment

เอา centrino2ดีกว่าคับพี่น้องคับ

Comment

Working...
                              X