Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดของ ASUS งบประมาณ 3 พัน ใช้ตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดของ ASUS งบประมาณ 3 พัน ใช้ตัวไหนดีคับ

กำลังดูๆ บอร์ดของ ASUS อยู่ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าจะซื้อนี้ซื้อตัวไหนดีคับ แล้วพวกรุ่นราคาไม่แพงนี้ตัวไหนมีระบบประหยัดพลังงานบ้าง ขอบคุณคับ ^ ^"

ASUS P5K - 3020฿

Comment

P5K-SE

Comment

แต้งกิ้วงับ ^ ^" เดี๋ยวเอาไปหาข้อมูลอีกที

Comment

P5K-EPU

Comment

แล้ว P5K กับ P5KC ตัวไหนแหล่มกว่าคับ

Comment

ASUS P5K มาช้าอีกตามเคย

Comment

พีห้าคี เอ้ย...พีห้าเค อีกเสียงครับ

Comment

P5K-EPU ผมใช้อยู่ไม่ประทับใจ รับงานหนักๆไม่ค่อยดี

Comment

Originally posted by คะหยิ่น View Post
                    P5K-EPU ผมใช้อยู่ไม่ประทับใจ รับงานหนักๆไม่ค่อยดี
                    จริงหรอคับ ผมอุตสาหเล็งๆ อยุ่เลยนะนี่ย ว่าแต่รักงานหนักๆ ไม่ค่อยดีคือยังไงบ้างหรอคับขอรายละเอียดคนใช้แล้วหน่อยงับ

Comment

p 555 k
                      คับ

Comment

Originally posted by jc4211 View Post
                        จริงหรอคับ ผมอุตสาหเล็งๆ อยุ่เลยนะนี่ย ว่าแต่รักงานหนักๆ ไม่ค่อยดีคือยังไงบ้างหรอคับขอรายละเอียดคนใช้แล้วหน่อยงับ
                        มาตอบช้าไปคงไม่ว่ากันนะครับ ผมซื้อมาเปิดบอทเกมออนไลน์ มันเปิดไ้ด้จำนวนน้อยกว่าที่คิดครับ

เครื่องเก่าใช้ Gigabyte P31 DS3L
                        E4500 ram 3 G
                        2003 server 64 bit อุปกรณ์อื่นๆผมขอข้ามไปนะครับเพราะไม่มีอะไรสำคัญละ
                        จากสเปคดังกล่าวสามารถเปิดบอทได้จำนวน 66 ไอดี แรมจะเต็ม 3 G พอดี ก็สามารถเล่น m ดูเวบได้ปกตินะครับ

ส่วนไอ้ P5K-EPU ผมใช้ร่วมกับ Q9450 Ram 8 G os server 2003 64 bit

เปิดบอทได้แค่ 70 ไอดีมันก็เน่าสนิทละครับ cpu เพิ่งจะขึ้น 5-7%เองแต่มันไม่สามารถเปิดได้มากกว่านี้แล้ว มันค้างสนิท
                        ซึ่งจากการเทียบแบบง่ายๆผมมองว่ามันควรจะทำงานได้มากกว่า 1.5 เท่าเป็นอย่างน้อย ควรจะเปิดได้ 100 ไอดีเป็นอย่างต่ำ แต่มันไม่สามารถทำได้
                        ถือว่าผมใส่ร้าย P5K-EPU ก็ได้นะครับ แต่ถ้ามีคนมาขายให้ผมถูกๆผมก็ไม่ซื้อครับ

Comment

Working...
                        X