Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องประทับใจดีๆ กับ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องประทับใจดีๆ กับ AMD

หลังจากเครียดเรื่อง "ข่าวAMD" ขาดทุนมาหลายไตรมาส
    เรามาคุยกันเรื่องดีๆ กับ AMD บ้างดีกว่าเนอะ จะได้ไม่เครีัยดกัน

ถึงของAMD จะทำคะแนนทดสอบได้ไม่ดี แต่ผมก็ชอบที่มันคล่องแคล่ว
    เปิดโปรแกรมได้หลายๆ หน้าต่าง โดยไม่กระตุกซักนิดเลย
    Burn Nero - Firefox 5windows - Gear of war - uTorrent 12File DL
    AMD Athlon64x2 4200+ @2.67Ghz RAM CMX2-2048kit @955Mhz

Sempron ของผมก็ยังเด็ดดวงกว่า Pentium D ตรงที่ โหลดอะไรได้เร็วไปหมด
    แต่ก็ ยังBenchmark ได้คะแนนต่ำกว่า แหม....แค่คะแนน เอาไรมาก ใช้แล้วไม่ Error ก็พอ

ซื้อมาเครื่องนี้เดือน มกราคม ในราคา 22000.- +LCD LG17" Wide-Screen L177WS
    AMD Athlon64x2 4200+
    ASRock AliveNF6P-VSTA
    RAM Corsair XMS2 2GB
    SilverStone 400w
    SAGITTA Case
    ASUS DVD SATA
    WD1600AAJS 160GB
    Sapphire Radeon HD3650 256MB GDDR3

ซึ่งก็เล่นเกมส์ได้ดี น่าประทับใจมากๆ
    ซึ่งมันก็พอแล้วสำหรับผมกับคะแนน 3DMark2006 ที่คะแนน 4775PTS.
    166
    Athlon64 - Sempron
    41.57%
    69
    Duron - AthlonXP
    30.12%
    50
    Thunderbird - K6-1,2
    10.84%
    18
    PhenomX3,X4
    11.45%
    19
    อื่นๆ รุ่นที่เก่ากว่านี้
    6.02%
    10

up

Comment

ครับ ^^
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

แหงะ เพิ่มเติมนิดคับ

Comment

ประทับใจ AMD 80486 DX4 มากครับ ความเร็ว100MHz กดปุ่มTurboเพื่อOCไปที่133MHz แรมEDO 16MB
          เล่นDOOMภาคแรกปรับสุดหมด ลื่นหัวแตก สูตรอมตะ IDDQD สูตรปืนกับกระสุนครบ IDKFA

Comment

ดันครับ

Comment

ไม่มีครับผม

เพราะประทับใจทุกรุ่น

Comment

ทุกรุ่นที่มีตังซื้อครับ

Comment

ง่าคับๆ

Comment

มะแน่ใจอ่ะประทับใจทุกรุ่นอ่างับใช้ตั้งแต่สมัยk6 เลย

Comment

BARTON 2600+ มาแรง แซง P4 555+

Comment

Originally posted by K8 View Post
                        ประทับใจ AMD 80486 DX4 มากครับ ความเร็ว100MHz กดปุ่มTurboเพื่อOCไปที่133MHz แรมEDO 16MB
                        เล่นDOOMภาคแรกปรับสุดหมด ลื่นหัวแตก สูตรอมตะ IDDQD สูตรปืนกับกระสุนครบ IDKFA

กระทู้สำรวจอายุเลยมั้งครับเนี่ย อิอิ
                        sigpic
                        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                        งดแรงชั่วคราว

Comment

ผมได้เล่นดูมตอน ม.2 มั้ง ตอนนั้นอายุ 13 10 ปีที่แล้ว อิอิ

Comment

โห เหมือนจะเป็นกระทู้เช็คอายุนะคับเนี้ย ^^

Comment

ชอบเพราะมันถูก และ ใช้งานได้

Comment

Working...
                              X