overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

View Poll Results: ประทับใจครั้งแรกกับรุ่นไหนคับ

Voters
166. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • Athlon64 - Sempron

69 41.57%
  • Duron - AthlonXP

50 30.12%
  • Thunderbird - K6-1,2

18 10.84%
  • PhenomX3,X4

19 11.45%
  • อื่นๆ รุ่นที่เก่ากว่านี้

10 6.02%
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 61

Thread: เรื่องประทับใจดีๆ กับ AMD

OverclockZone Member neromimz's Avatar

Default เรื่องประทับใจดีๆ กับ AMD

หลังจากเครียดเรื่อง "ข่าวAMD" ขาดทุนมาหลายไตรมาส
    เรามาคุยกันเรื่องดีๆ กับ AMD บ้างดีกว่าเนอะ จะได้ไม่เครีัยดกัน

ถึงของAMD จะทำคะแนนทดสอบได้ไม่ดี แต่ผมก็ชอบที่มันคล่องแคล่ว
    เปิดโปรแกรมได้หลายๆ หน้าต่าง โดยไม่กระตุกซักนิดเลย
    Burn Nero - Firefox 5windows - Gear of war - uTorrent 12File DL
    AMD Athlon64x2 4200+ @2.67Ghz RAM CMX2-2048kit @955Mhz

Sempron ของผมก็ยังเด็ดดวงกว่า Pentium D ตรงที่ โหลดอะไรได้เร็วไปหมด
    แต่ก็ ยังBenchmark ได้คะแนนต่ำกว่า แหม....แค่คะแนน เอาไรมาก ใช้แล้วไม่ Error ก็พอ

ซื้อมาเครื่องนี้เดือน มกราคม ในราคา 22000.- +LCD LG17" Wide-Screen L177WS
    AMD Athlon64x2 4200+
    ASRock AliveNF6P-VSTA
    RAM Corsair XMS2 2GB
    SilverStone 400w
    SAGITTA Case
    ASUS DVD SATA
    WD1600AAJS 160GB
    Sapphire Radeon HD3650 256MB GDDR3

ซึ่งก็เล่นเกมส์ได้ดี น่าประทับใจมากๆ
    ซึ่งมันก็พอแล้วสำหรับผมกับคะแนน 3DMark2006 ที่คะแนน 4775PTS.

OverclockZone Member techyou's Avatar

up

Super Moderator tor_Za's Avatar

ครับ ^^

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member neromimz's Avatar

แหงะ เพิ่มเติมนิดคับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ประทับใจ AMD 80486 DX4 มากครับ ความเร็ว100MHz กดปุ่มTurboเพื่อOCไปที่133MHz แรมEDO 16MB
    เล่นDOOMภาคแรกปรับสุดหมด ลื่นหัวแตก สูตรอมตะ IDDQD สูตรปืนกับกระสุนครบ IDKFA

OverclockZone Member Capuchino's Avatar
    เดิมๆ รอเขากลับมา

ดันครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ไม่มีครับผม

เพราะประทับใจทุกรุ่น

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ทุกรุ่นที่มีตังซื้อครับ

ง่าคับๆ

OverclockZone Member jacksonjr's Avatar

มะแน่ใจอ่ะประทับใจทุกรุ่นอ่างับใช้ตั้งแต่สมัยk6 เลย

OverclockZone Member GhostXP's Avatar
    ซื้อขาย ที่ฝั่งธน พระราม 2 แถว รพ.บางมด

BARTON 2600+ มาแรง แซง P4 555+

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by K8 View Post
    ประทับใจ AMD 80486 DX4 มากครับ ความเร็ว100MHz กดปุ่มTurboเพื่อOCไปที่133MHz แรมEDO 16MB
    เล่นDOOMภาคแรกปรับสุดหมด ลื่นหัวแตก สูตรอมตะ IDDQD สูตรปืนกับกระสุนครบ IDKFA

กระทู้สำรวจอายุเลยมั้งครับเนี่ย อิอิ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member GhostXP's Avatar
    ซื้อขาย ที่ฝั่งธน พระราม 2 แถว รพ.บางมด

ผมได้เล่นดูมตอน ม.2 มั้ง ตอนนั้นอายุ 13 10 ปีที่แล้ว อิอิ

โห เหมือนจะเป็นกระทู้เช็คอายุนะคับเนี้ย ^^

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ชอบเพราะมันถูก และ ใช้งานได้

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ทำงานได้ดีครับ

ประทับใจสมัย XP2600+ กับ A7N8X-X เป็นการลองจับ AMDและบอร์ดชิพ Nvidia เลย(ตอนนั้นคิดๆเลยว่าNvidiaมันทำการ์ดจอไม่ใช่เหรอว้า)

OverclockZone Member Nash66's Avatar

ผิดจ้า มา 2อัน

OverclockZone Member Nash66's Avatar

Quote Originally Posted by K8 View Post
    ผมก็กดนะตอนนั้น แต่รู้สึกว่าไม่เห็นมันจะแตกต่าง เลยกดเข้ากดออก ลองดู 555+ หรือว่ายังเด็กเกิน
    แต่ตอนเข้าword จุฬา รู้เลยว่ามันเร็วจิงๆ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

IDBEHOLDL ฉากสว่างรึอะไรซักอย่างนี่อ่ะ
    IDBEHOLDA ทำให้บ้าคลั่ง
    IDBEHOLDE ....
    IDBEHOLDF
    IDBEHOLDK
    จำสูตรได้แต่จำไม่ได้ละว่าทำไรมั่ง อิอิ
    ปล.นอกเรื่องไปละ

มาๆเข้าเรื่อง เครื่องแรกจิงๆใช้ Intel อะไรจำไม่ได้ สมัยนู้นนน Set นึง 50k
    เครื่อง 2 พี่เค้าก็จัด Duron มา ไอผมก็ว่าเอา CPU ไรมา (ในใจตอนนั้นอยากได้ P4 เพราะเห็นว่าแรง) แต่พอใช้แล้ว เข้....แรง และร้อน ด้วยเหตุแรก จึงทำให้ผลหลังไม่สน จนลาโลกไป ได้ Athlon XP มา แรงกว่าเดิมละ อิอิ ใช้ต่อมาหลายปีดีดักจนบอร์ดลาตามไป แต่ดีที่ว่าช่วงนั้นมีโครงการอัปเกรดพอดี ตอนนั้นพอดียังใช้ VGA AGPx8 อยู่เลยอยากหาบอร์ดที่รองรับ AGP ไปเจอของ Asrock ที่รับทั้ง AGPx8 Pci-Ex16 แต่ว่า...เป็นอินเทล ก็คิด เอาดีป่าวฟะ เพราะราคาอินเทลตอนนั้นก็....รู้กัน สุดท้ายด้วยความที่ว่างบน้อยและเคยชินกะ AMD+ราคา มากกว่าก็เลยใช้ AMD ตลอดมา หลังจากนั้นรู้สึกมีสาวแอบมองตลอด อิอิอิ

OverclockZone Member __Im_CraCKker___'s Avatar

athlon64 3000+ ครับผมเพราะเป็นรุ่นแรกที่ใช้แล้วก็เป็นรุ่นแรกที่ผมหัดโอเวอร์คล็อกด้วยครับ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks