overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: คอมไม่ติดและมีเสียงร้องBeeb..

OverclockZone Member arashi_989's Avatar
    หลวงพระบาง,สปป.ลาว

Default คอมไม่ติดและมีเสียงร้องBeeb..

คือเพื่อนผมมันคอมเปิดไม่ติดะครับมันร้องอย่างนี้อะครับ Beeb....... Beeb Beeb Beeb
    ผมก็ยัง งง อยู่อะครับ บอกที่ครับ เพื่อนจะทำงานอะครับมันขาดคอมพิมพ์อยู่ช่วยที่ครับ

OverclockZone Member zild's Avatar
    ในร่างมนุษย์คนหนึ่ง

ยาว 1 สั้น 3 หรอครับ
    ผมไม่แน่ใจ
    ลอง เสียบแรมใหม่
    หรือไม่ก็ การ์ดจอครับ

รอท่านอื่นอีกละกัน

Parin
    Guest

ลองรื้อ ประกอบใหม่ดีกว่า เพราะอาจมาจากฝุ่น หรือคราบออกไซด์ต่างๆ ที่เกิดตามหน้าสัมผัส จะได้ทำความสะอาดเครื่องไปด้วยในตัว

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

ตราหมี Beeb....... Beeb Beeb Beeb ไม่รู้ครับ

แต่...ลายเซนต์การ์ดจอน้องคงต้องแก้ใหม่นะ
    อายเขา 182 mb
    รอบคอบอีกนิดครับ

OverclockZone Member Comlow's Avatar

RAM ครับ

OverclockZone Member

Default อยากตอบครับ

http://scbbadth.tripod.com

เสียงร้องบอกอาการอ่ะครับ แต่ผมจำไม่ได้อ่ะ ลองหาในเน็ตดูนะครับผม

ตามนั้น
    Guest

Thumbs up

เป็นที่การ์ดจอ FX8800 XTX ของ จขกท. ครับ

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

Quote Originally Posted by ตามนั้น View Post
    เป็นที่การ์ดจอ FX8800 XTX ของ จขกท. ครับ

ลองถอดพวกแรมหรือการ์ดจอมาทำความสะอาดขั้วหรือยังครับ ถ้าจะให้ดีก็หาอะไรมาปัดช่องเสียบการ์ดหรือแรมด้วย บางทีขั้วที่ช่องเสียบมันสกปรก เสียบแล้วก็ลองขยับๆให้แน่นๆ บางทีก็เกิดจากเสียบไม่แน่น

OverclockZone Member Peedyy01's Avatar
    รามอินทรา กม.5 (กองบินตำรวจ)

เอาแรมออกมาถูๆหน่อย

OverclockZone Member Sg.Winters's Avatar

นึกว่าโดนลบเมมไปแล้ว ลงใช้ยางลบสะอาดๆ ถูแรมดูครับ

OverclockZone Member underground's Avatar
    ทุกที่ที่มีความแรงในหัวใจ

Quote Originally Posted by arashi_989 View Post
    คือเพื่อนผมมันคอมเปิดไม่ติดะครับมันร้องอย่างนี้อะครับ Beeb....... Beeb Beeb Beeb
    ผมก็ยัง งง อยู่อะครับ บอกที่ครับ เพื่อนจะทำงานอะครับมันขาดคอมพิมพ์อยู่ช่วยที่ครับ
    เป็นที่การ์ดจอครับอาจเสียบไม่แน่นหรือสกปรกให้ถอดมาทำความสะอาดตามหน้าสัมผัส
    ถ้าแก้แล้วยังไม่หายร้องอีกก็เป็นที่การ์ดเสียแล้วครับ

OverclockZone Member BoM's Avatar
    ศรีนครินทร์ สวนหลวง กทม.

ก. เกิดจาก เมมโมรี่ การ์ดจอผิดปรกติครับ เพราะขึ้นไป 182MB ต้องปรับใหม่
    ข. 1 long, 3 short Conventional/Extended memory failure
    ค. ถูกทุกข้อ

OverclockZone Member gigamack's Avatar
    นักวิชาการคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตภูเก็ต

เป็นที่สเปคการ์ดจอมั่วอะครับ จขกท.

OverclockZone Member Tackichi's Avatar

Quote Originally Posted by gigamack View Post
    เป็นที่สเปคการ์ดจอมั่วอะครับ จขกท.
    เอาน่าที่แล้วก็ให้แล้ว ๆ ไป ปีใหม่แล้ว เรื่มต้นใหม่

จขกท ลองดูที่แรมนะ ถอดออกเอายางลบมาลบให้สะอาด เอาแปรงทาสีปัด ๆ slot ram ลองดู

ปล ว่าแต่การ์ด(ลูกผสม)แรงดีไหม (SIMAX FORSA) แซวเล่น ๆ นะ

OverclockZone Member fongthong's Avatar

แรมหลวมคับ ลองถอดมาเช็ดดูก่อนน่ะคับแล้วใส่ใหม่ให้แน่นๆ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ยางลบช่วยท่านได้ครับ ขัดหน้าสัมผัสเข้าไปครับ

[]
    Guest

คนที่ชื่อ gigamack ดูท่าทางจะเกรียนมาก แค้นเป็นเด็กไปได้ กัดไม่เลิกเหมือนหมา ผมไม่ใช่จขกท.ปลอมตัวมานะครับ แต่ผมคิดว่าน่าจะให้อภัยเค้า คนที่อายุน้อยเค้าคิดทำอะไรไม่รอบคอบหรอกครับ เป็นนิสัยของเด็กๆทั่วไป

OverclockZone Member top41's Avatar

Abit Ai7 OC แล้วบูทไม่ขึ้นจะร้อง

Bookmarks

Bookmarks