Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมไม่ติดและมีเสียงร้องBeeb..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมไม่ติดและมีเสียงร้องBeeb..

คือเพื่อนผมมันคอมเปิดไม่ติดะครับมันร้องอย่างนี้อะครับ Beeb....... Beeb Beeb Beeb
    ผมก็ยัง งง อยู่อะครับ บอกที่ครับ เพื่อนจะทำงานอะครับมันขาดคอมพิมพ์อยู่ช่วยที่ครับ

ยาว 1 สั้น 3 หรอครับ
    ผมไม่แน่ใจ
    ลอง เสียบแรมใหม่
    หรือไม่ก็ การ์ดจอครับ

รอท่านอื่นอีกละกัน

Comment

ลองรื้อ ประกอบใหม่ดีกว่า เพราะอาจมาจากฝุ่น หรือคราบออกไซด์ต่างๆ ที่เกิดตามหน้าสัมผัส จะได้ทำความสะอาดเครื่องไปด้วยในตัว

Comment

ตราหมี Beeb....... Beeb Beeb Beeb ไม่รู้ครับ

แต่...ลายเซนต์การ์ดจอน้องคงต้องแก้ใหม่นะ
        อายเขา 182 mb
        รอบคอบอีกนิดครับ

Comment

RAM ครับ

Comment

อยากตอบครับ

http://scbbadth.tripod.com

เสียงร้องบอกอาการอ่ะครับ แต่ผมจำไม่ได้อ่ะ ลองหาในเน็ตดูนะครับผม

Comment

เป็นที่การ์ดจอ FX8800 XTX ของ จขกท. ครับ

Comment

Originally posted by ตามนั้น View Post
                เป็นที่การ์ดจอ FX8800 XTX ของ จขกท. ครับ

ลองถอดพวกแรมหรือการ์ดจอมาทำความสะอาดขั้วหรือยังครับ ถ้าจะให้ดีก็หาอะไรมาปัดช่องเสียบการ์ดหรือแรมด้วย บางทีขั้วที่ช่องเสียบมันสกปรก เสียบแล้วก็ลองขยับๆให้แน่นๆ บางทีก็เกิดจากเสียบไม่แน่น

Comment

เอาแรมออกมาถูๆหน่อย

Comment

นึกว่าโดนลบเมมไปแล้ว ลงใช้ยางลบสะอาดๆ ถูแรมดูครับ

Comment

Originally posted by arashi_989 View Post
                      คือเพื่อนผมมันคอมเปิดไม่ติดะครับมันร้องอย่างนี้อะครับ Beeb....... Beeb Beeb Beeb
                      ผมก็ยัง งง อยู่อะครับ บอกที่ครับ เพื่อนจะทำงานอะครับมันขาดคอมพิมพ์อยู่ช่วยที่ครับ
                      เป็นที่การ์ดจอครับอาจเสียบไม่แน่นหรือสกปรกให้ถอดมาทำความสะอาดตามหน้าสัมผัส
                      ถ้าแก้แล้วยังไม่หายร้องอีกก็เป็นที่การ์ดเสียแล้วครับ

Comment

ก. เกิดจาก เมมโมรี่ การ์ดจอผิดปรกติครับ เพราะขึ้นไป 182MB ต้องปรับใหม่
                        ข. 1 long, 3 short Conventional/Extended memory failure
                        ค. ถูกทุกข้อ

Comment

เป็นที่สเปคการ์ดจอมั่วอะครับ จขกท.

Comment

Originally posted by gigamack View Post
                            เป็นที่สเปคการ์ดจอมั่วอะครับ จขกท.
                            เอาน่าที่แล้วก็ให้แล้ว ๆ ไป ปีใหม่แล้ว เรื่มต้นใหม่

จขกท ลองดูที่แรมนะ ถอดออกเอายางลบมาลบให้สะอาด เอาแปรงทาสีปัด ๆ slot ram ลองดู

ปล ว่าแต่การ์ด(ลูกผสม)แรงดีไหม (SIMAX FORSA) แซวเล่น ๆ นะ

Comment

แรมหลวมคับ ลองถอดมาเช็ดดูก่อนน่ะคับแล้วใส่ใหม่ให้แน่นๆ

Comment

Working...
                              X