Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850CF ดีกว่า 4870 มากไหมครับผม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850CF ดีกว่า 4870 มากไหมครับผม?

4850CF ดีกว่า 4870 มากไหมครับผม?
    ตอนนี้มี 4850 อยู่แล้วตัวนึงครับผม

CF คืออะไรครับ

อยากรู้ๆๆ

Comment

ดีกว่ามากครับ

Comment

Originally posted by verjil View Post
        ดีกว่ามากครับ
        ไม่มากหรอก เผลอๆ ไม่ดีกว่าด้วยซ้ำ

Comment

ที่แน่ๆ กินไฟกว่ามหาศาลอะครับ

ถ้าให้แนะ ก็คงบอกว่า ไม่ดีกว่าหรอกครับ โดยเฉพาะเกมที่ไม่สนับสนุน CF นี่แพ้หมด

ส่วนที่สนับสนุน ก็อาจทำได้แค่สูสี

Comment

Originally posted by BlackMiracle View Post
            CF คืออะไรครับ

อยากรู้ๆๆ
            คือการ์ดนำการ์ดจอค่ายATIรุ่นเดียวกันมาต่อกัน2ตัว เพื่อให้ทำงานร่วมกัน แต่การ์ดรุ่นนั้นต้องรองรับCFด้วยนะครับ

Comment

.. CF .. ผลบางเวป ไม่ได้ดีกว่า 4870 เลย

Comment

การ์ดเดียวแรงไปเลยดีกว่า
                เว้นแต่ชอบอลังการ

Comment

CF = Cross fire

กินไฟอลังการเลยล่ะครับ 4850*2

Comment

เช็คเกมส์ด้วยนะครับว่าใช้ CF ด้วยไหม ตอนแรกกะว่าจะออกมาสองใบเล่น GRID แต่ engine ของ GRID มันไม่รองรับพวก CF กะ SLI ต้องใช้ใบเดียวแรงๆ รอ 4850X2 หรือ 9800+X2 น่าจะแจ่ม

Comment

แล้วตอนนี้ 4870 1GB มีขายหรือยังครับ
                      บ้านใช้ LCD FullHD น่ะครับผม ต้องเปิดที่ 1440 อย่างต่ำไม่งั้นภาพค่อนข้างแตกครับผม จอขนาดใหญ่พวกแรมถึงจะต้องใช้น่ะครับผม.. GDDR5 แหน่ะ
                      แต่อย่างว่าแหล่ะครับผมตอนนี้ 4850 512MB เล่นที่ 1440 ได้หมด All Very High ยกเว้นเกมเดียว..
                      Crysis.. อะไรมันจะกินเครื่องขนาดนั้น

ถ้าผมซื้อผมอาจจะ CF กับ 4870 ไปก่อนแ้ล้วหาทางขาย MSI 4850 ทีหลังครับผม

ขอบคุณครับผม

Comment

Crysis นี่เป็นอะไรที่ต้องยอมรับนะครับว่า

ปลงเหอะครับ - -

ถ้าจะเอาให้ลื่นปี๊ด ลื่นปี๊ด อ่ะนะ

Comment

ุถ้าซื้อ 4850 มา CF แล้วเบื่อเราสามารถขาย 4850 ไป 1 ตัวแล้วยังเหลืออีกตัวไว้ใช้งานนะครับ

Comment

มากกว่าเยอะครับ ต้องลองเอง อิ อิ

ใครบ้านอยู่แถวๆ นนท์ อยากลอง ให้แวะมาลองคับ เอา 4870 ของท่านมาด้วยนะ

การต่อ CF หรือ SLI มีผลมากๆในความละเอียดสูงๆนะครับ อย่างที่ผมใช้ 1920*1200 มีผลมากมาย
                            Last edited by Gussman; 28 Jul 2008, 16:13:05.

Comment

ถ้า CF คนละยี่ห้อมันจะเพี้ยนมากไหมครับเนี่ย
                              ผมเล็ง HIS IceQ ที่จะออกต้นเดือนหน้าเอาไว้น่ะครับผม

Comment

Working...
                              X