Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu e6300 กับ hd 4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu e6300 กับ hd 4850

พอดีใช้ e6300 อยู่ 1.8 ไม่clock เนื่องจากทำไม่เป็น

แล้วพอดีดิฉันกับน้องอยากได้ hd 4850 (เห็นเค้าว่าดีบวกคุ้ม)

อยากถามว่ามานจะไปกันได้ไหมค่ะ คือจะใช้การ์ดจอได้เต็มประสิทธิภาพของมันไหมค่ะ

หรือควรลดรุ่นการด์จอดู แล้วซื้อ cpu ใหม่ค่ะ เพราะตัวนี้ใช้มาปีกว่าจะสองปีแล้วค่ะแต่การด์จอใช้ 7300 อยู่(เน่ามาก)

CPUสบายคับ แต่น่าจะลอง OC ดูนะครับ จะช่วยได้มากเลย

ส่วนการOC เบื้องต้นลองไปดูที่หน้าแรกนะครับจะมีบอกไว้เกือบทั้งหมด

Comment

http://www.overclockzone.com/t_u_m/4...lock/index.htm

เอาลิงค์มาให้คับ

จะให้ดีบอกเสปคมาด้วยก็ดีนะคับ เผื่อบางทีคนในบอร์ดนี้เค้าจะช่วยได้ คนในบอร์ดนี้เค้าเก่งนะ^^

Comment

ไปด้วยกันได้

Comment

ขอบคุณมากค่ะจะลองทำๆดู

แต่หนักใจเรื่องความร้อนเนื่องจาก ใช้ซิ้งเดิมค่ะที่แถมมากะ cpu ตอนเล่นเกมนี้cpuปาไปเกือบ 65(ปกติอยู่ระหว่าง 58-63)

ขอบคุณค่ะ

Comment

ต้องดูก่อนครับเมนบอรืดรุ่นอะไร

Comment

asus p5b รุ่นเก่าค่ะ

Comment

หาซิงค์เย็นๆมาเปลี่ยนก็ได้คับ แต่ว่า 65 นี่ก็ร้อนนะแต่ว่าไม่ร้อนมากคับ พอไหว

Comment

สบายๆครับเล่นเกมลื่นปรื้ดๆทุกเกม ถ้าไม่ยึดติดกับคะแนน3Dmark นะ ให้ดูผมใช้กะ Celeron ตัวจิ๋วE1200 ที่ 400*8
                  กะDMC4 ที่1920*1080 aa4xลื่นปรื้ดๆ เล่นgridที่ความละเอียดเดียวกันเฟรมเรทไม่หล่นกว่า48 fps ยกเว้นcrysisร่วงเยอะ(ตะก่อนใช้E7200 3.6G)คิดว่าไอ้เกมนี้มันใช้พลังcpuเยอะแหง นอกนั้นสบายๆทุกเกม
                  Last edited by mrlup; 15 Aug 2008, 20:47:42.

Comment

Working...
                  X