Announcement

Collapse
No announcement yet.

Flash BIOS แล้วลงไดรเวอร์การ์ดจอไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Flash BIOS แล้วลงไดรเวอร์การ์ดจอไม่ได้ครับ

Spec ดังนี้ครับ
    CPU E8400
    M/B MSI P45-Neo3
    RAM OCZ 4Gb
    VGA Winfast PX9800 GTX
    PSU Asus 550W

ทีแรกใช้ Bios v. 1.2 ก็ใช้ได้ปกติดีครับแต่จะมีปัญาตรงที่เข้าไปปรับค่า Timing ของแรมใน Biosไม่ได้ แต่เมื่อ Flash Bios เป็น v. 1.3 ก็สามารถเข้าไปปรับค่า Timing ได้และลงโปรแกรมอื่นๆ ได้ จนมาถึงลงไดรเวอร์การ์ดจอครับ ลงไปเครื่องค้างทุกที (ไม่ว่าจะเป็นเวอร์ชั่นไหนของ Nvidia) กุ้มจริงๆ พี่น้องครับ...ช่วยที....

พอท่านเทพมาตอบ..........

Comment

ผมเคยเจออาการแบบนี้กับชุด
      AMD 6000+
      ASUS M3A
      Ram 2 G
      HDD 250 SATA
      HD 4850

อาการเดียวกันครับ ใ้ช้ Xp ลง ไดร้เว่อ vga แล้ว เปิดทีไร ค้างตอนโหลดเข้าวินโดว์

เยเปลี่ยนเป็น vista แล้วหายครับ แต่ของท่านผมไม่แน่ใจว่าจะหายเหมือนกันป่าวสิ ลองดูครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
        ผมเคยเจออาการแบบนี้กับชุด
        AMD 6000+
        ASUS M3A
        Ram 2 G
        HDD 250 SATA
        HD 4850

อาการเดียวกันครับ ใ้ช้ Xp ลง ไดร้เว่อ vga แล้ว เปิดทีไร ค้างตอนโหลดเข้าวินโดว์

เยเปลี่ยนเป็น vista แล้วหายครับ แต่ของท่านผมไม่แน่ใจว่าจะหายเหมือนกันป่าวสิ ลองดูครับ
        ขอบคุณครับ แล้วจะลองเป็น Vista ดู

Comment

ลองลง xp pack 2 หรือไอ้พวกที่ไม่ได้ โมดู พวกที่โมมาแล้วชอบมีปัญหา
          เมื่อวันก่อนลง xp 2007 แล้วมีปัญหากับ driver vga เลยลง pack 2 ก็หายนะ

Comment

Working...
          X