Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 ลำโพงแตกอ่ะครับ ซื้อมา 29 วันเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 ลำโพงแตกอ่ะครับ ซื้อมา 29 วันเอง

ความจริงมันแตกตั้งแต่ 2 อาทิตแรกแล้วอ่ะ ผมก้ไม่ได้ตะบี้ตะบันเปิดนะครับ

ก้เปิดธรรมดา ผมควรทำไงดี

ผมก็ลำโพงแตกเป็นบางเวลาครับ แต่รีสตาร์ทแล้วหายเฉยเลย(เคยเป็นสองครั้ง)

แต่ที่แน่ๆ ปุ่มหลุดไปปุ่มแล้วครับ BenQ S43 ซื้อมา 8 วัน ปุ่มหลุด เขี้ยวหัก

เค้าไม่รับประกันด้วย ต้องเสียเป็นพัน(พรุ่งนี้จะไปศูนย์ใหญ่)

Comment

Originally posted by beautyless View Post
      ผมก็ลำโพงแตกเป็นบางเวลาครับ แต่รีสตาร์ทแล้วหายเฉยเลย(เคยเป็นสองครั้ง)

แต่ที่แน่ๆ ปุ่มหลุดไปปุ่มแล้วครับ BenQ S43 ซื้อมา 8 วัน ปุ่มหลุด เขี้ยวหัก

เค้าไม่รับประกันด้วย ต้องเสียเป็นพัน(พรุ่งนี้จะไปศูนย์ใหญ่)
      ซวยเลย

Comment

เคลมสิคับ

Comment

ปุ่มหลุด asus ยังเคลมได้เลย เปลี่ยนคีย์บอร์ดใหม่ทั้งแผง

Comment

ส่งเคลมสิครับ อย่าทนฟังเลย

Comment

Originally posted by ruk View Post
              ส่งเคลมสิครับ อย่าทนฟังเลย
              เห็นด้วยครับ โทรไปก่อนนะครับว่าเค้ามีตัวเปลี่ยนให้เปล่า
              จะได้ไม่เสียเวลาครับ เปลี่ยนแปปเดียวเองครับ
              (เคยไปเปลี่ยนจอมา)

Comment

Originally posted by yok38_ns View Post
                ความจริงมันแตกตั้งแต่ 2 อาทิตแรกแล้วอ่ะ ผมก้ไม่ได้ตะบี้ตะบันเปิดนะครับ

ก้เปิดธรรมดา ผมควรทำไงดี
                ไปเคลมตามนี้เลย

เบอร์ติดต่อและที่อยู่ศูนย์เบนคิวนะคับ
                BENQ
                748/12 อาคารวิศวกรรม บริษัท แสงชัยมิเตอร์ จำกัด ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400
                Tel 026155248-9 Fax 02-6155250

แผนที่
                http://www.benq.co.th/page/?pageId=196

Comment

เค้าว่าเป็นของจีนแดง อ่ะ คุณภาพเลยแบบนี้

Comment

เด่วนี้เห้นอะไรก้ผลิตที่จีนทั้งนั้นแหละครับ ไม่น่าโอลิมปิกที่Beijin มันสั่งปิดโรงงานอุตสาหกรรมหมดเลย กลัวคนไปแข่งขาด oxygen

Comment

ส่งเคลมเลยครับ เดี๋ยวลามไปส่วนอื่นนะ

Comment

ดูจากชื่อศูนย์แล้ว ไม่น่าจะผลิตโน๊ตบุคเลยนะครับ น่าขายพวกปลั๊กไฟ มากกว่า

Comment

แง่มๆๆ อยู่ต่างจังหวัดซะด้วยซิผม T____T

คือมันแตกข้างเดียว (ข้างขวา)

ถ้าไม่เปลี่ยนคงไม่น่าจะมีผลเนอะ

ก้คิดอยู่ว่าถ้าไป กทม. เมื่อไรคงเอาไปเคลม เด่วต้องลองโทรไปติดต่อที่ 0 ดูก่อน

Comment

Originally posted by powerboy99 View Post
                            เค้าว่าเป็นของจีนแดง อ่ะ คุณภาพเลยแบบนี้
                            เท่ากับคุณว่า3ยี่ห้อเลยนะ เพราะเอเวอร์ อัลซุส เบนคิวเป็นแบนจากใต้หวัน
                            และพวกโซนี่hp บางรุ่นเดี๋ยวนี้ก็ผลิตที่จีนกันหมดแล้ว

Comment

เข้าศูนย์ระวังรอ 4 เดือนไม่ได้นะคับ

เหมือนของผมไง อิอิ

Comment

Working...
                              X