Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูความร้อน E7200 ผมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูความร้อน E7200 ผมหน่อยคับ

หลังจากได้มาใหม่ๆ ใส่เสร็จก็ เช็คความร้อนก่อน

ผมเอ๋อ เรยคับ ตัวเลขเปลี่ยนไป อะไรมากันเยอะแยะไปหมด งง วุ้ยยยย

แต่ก่อนผมใช้ e4500 เช็คความร้อนได้ 2 core พอเปลี่ยนเป็น e7200 ผมจะดูได้จากไหนคับ

เห็นตรง cpu 29 แต่ Core 1 กับ 2 ล่อไป 53 มันปกติไหมคับ แล้วมีโปรแกรมไหนเช็คได้ชัวๆ กว่านี้ไหมคับ

ขออภัยหากรูปใหญ่ไปนีส กลัวไม่เห็นนะคับ แหะ แหะ

รบกวนด้วยคับ

เซนเซอร์เมนบอร์ด เพี้ยนละมั้ง
    ใช้เมนบอร์ดอะไร ลองเข้าไปดูที่ BIOS ดูนะ
    หรือลองแฟลช BIOS เวอร์ชั่นอื่นดู
    เพราอุปกรณ์ทั้งเครื่องเย็นๆ ทั้งนั้น มี 2 Core เท่านั้นที่ร้อน แปลกๆ

Comment

ผมใช้ P31-DS3L Bios F9e คับ

ตอนนี้เห็นมีใหม่ละ F9g เดี๋ยวลองก่อน

เอารูปใน Bios มาให้ดูคับ

Comment

CPU 30c
        เมนบอร์ด 38c
        นี้ นะ

Comment

ของท่านผิดปรกติผมไม่ยิ่งกว่าหลอครับ = ='

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            CPU 30c
            เมนบอร์ด 38c
            นี้ นะ
            แล้วต้องเอาตรงไหนมาให้ดูละคับท่าน ตอนนี้้มึนหมดแล้วคับ

ตอนนี้ Up Bios เป็น F9g แล้วคับ ยังเหมือนเดิม คับ

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post

ของท่านผิดปรกติผมไม่ยิ่งกว่าหลอครับ = ='
              หิหิ มีพวกแล้วแฮะ

Comment

ตรง 53c (Core 1 /2) น่าจะเพี้ยนละมั้ง

แต่ใหงของผมไม่มี หว่า (ใช้ P965 )

Comment

ท่าน TWK 3.2 นี่ Vcore Auto ไช่ไหมคับ

EVEREST ท่านใ้ช้ V.4.20.1170 ปะคับ

Comment

ที่ไม่มีเพราะ everest ท่านรุ่นเก่าครับอัพเดตเป็นรุ่นใหม่มันจะขึ้นโชว์ครับ ผมใช้ตัว 4.50 สนใจPM มาขอได้นะครับจะอัพส่งไปให้เป็น link

Comment

CPU คือความร้อนของนอกเปลือกข้างล่างเเละข้างบนครับ

ส่วน core 1 2 คือความร้อนในทรานซิสเตอร์ครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                        CPU คือความร้อนของนอกเปลือกข้างล่างเเละข้างบนครับ

ส่วน core 1 2 คือความร้อนในทรานซิสเตอร์ครับ
                        แล้วเราจะเชื่อถือตรงส่วนไหนเป็นหลักครับ cpu/core1-2

Comment

Originally posted by charif View Post
                          ท่าน TWK 3.2 นี่ Vcore Auto ไช่ไหมคับ
                          ใช่ ครับ
                          ไฟ CPU Auto (สุดที่บัส 350 x 9.5 แล้วก็เดี้ยง) เปิดโหลด bit 24 ชม. ก็ใช้ 3.2 GHz นี้ละ
                          ส่วนไฟ RAM เพิ่ม +0.1 เผาเล่น ๆ (ใส่แรม 1G x 3) ตามลายเซ็น (เวลาจะ oc ก็ถอดแรม Apacer ตัวสุดท้ายออก ลากกระจาย)
                          ทดแรม 1:1
                          นอกนั้น ไม่ปรับอะไร

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
                            ที่ไม่มีเพราะ everest ท่านรุ่นเก่าครับอัพเดตเป็นรุ่นใหม่มันจะขึ้นโชว์ครับ ผมใช้ตัว 4.50 สนใจPM มาขอได้นะครับจะอัพส่งไปให้เป็น link
                            Pm ไปแล้วคับ อิอิ ขอบคุณคับ

Originally posted by bunyawat View Post

แล้วจะยึดตรงไหลเป็นหลักดีละคับ

Originally posted by TWK. View Post
                            ใช่ ครับ
                            ไฟ CPU Auto (สุดที่บัส 350 x 9.5 แล้วก็เดี้ยง) เปิดโหลด bit 24 ชม. ก็ใช้ 3.2 GHz นี้ละ
                            ส่วนไฟ RAM เพิ่ม +0.1 เผาเล่น ๆ (ใส่แรม 1G x 3) ตามลายเซ็น (เวลาจะ oc ก็ถอดแรม Apacer ตัวสุดท้ายออก ลากกระจาย)
                            ทดแรม 1:1
                            นอกนั้น ไม่ปรับอะไร
                            ขอบคุณคับ เดี๋ยวว่างๆ อัดให้กระจายมั่ง

Comment

ปกติมั้งครับ
                              ผมก็ใช้ E7200
                              อันนี้ตอนปกติครับ
                              Last edited by hartmk; 22 Aug 2008, 19:24:13.

Comment

Working...
                              X