Announcement

Collapse
No announcement yet.

Adapter DVI to HDMI กับ HDMI to HDMI ภาพที่เหมือนกันหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Adapter DVI to HDMI กับ HDMI to HDMI ภาพที่เหมือนกันหรือเปล่าครับ

ตอนนี้ใช้ Spark 3850อยู่ มีport HDMI แล้วอยากจะเปลื่ยน เป็น 4850 แต่รู้สึกว่าจะไม่มียี่ห้อไหนมีport HDMI เลย จะถามว่า ใช้ Adapter DVI to HDMI ต่อจากการ์ดจอ ไปทีวี กับ HDMI to HDMI ต่อไปทีวีเลย
    จะได้ภาพที่เหมือนกันหรือเปล่าครับ ตอบหน่อยนะ

เหมือนกัน

HD3XXX HD4XXX มันออกแบบมาเพื่อใช้ กับ adapter ที่มันแถมมาให้อยู่แล้ว จะได้ทั้งภาพและเสียง ดังนั้นจึงไม่จำเป็นต้อง มีport HDMI บนตัวการ์ดก็ได้

Comment

HDMI >>>>> DVI+SOUND
      ภาพไม่ต่างกัน จะต่างกันอยู่ที่คุณภาพสายครับ
      HDMI to HDMI หาสายดีๆมาเลยคับผมใช่ monster ultra 800 ภาพokราคาไม่แพง

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ

Comment

Working...
        X