Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่าน่าจะเกิดจากการ flash bios

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่าน่าจะเกิดจากการ flash bios

หน้าจอเดี๋ยวติด เดี๋ยวหาย สุดท้ายหายไปเลย พอปิดเครื่องเปิดใหม่ เครื่องบู๊ตแต่ไม่มีอะไรขึ้นหน้าจอเลยทำอะไรไม่ได้เลยคับ คิดว่าน่าจะเกิดจากการ flash bios แต่มั่นใจคับว่าflash biosไม่่ผิดรุ่นแน่นอน ตอนนี้ต้องการกลับไปใช้ bios ตัวเดิม ผมต้องแก้ไขยังไงคับ ช่วยทีคับ ด่วนเลยคับ ขอบคุณคับ

ใช้ bios ตัวที่ไม่มีปัญหาครับ การ flash bios version ใหม่ๆ ก็ใช่ว่าจะดีเสมอไปนะครับ ต้องดูจุดประสงค์ของการ flash bios ด้วยเช่นเราใช้ x2 อยู่ แต่ bios version ใหม่เขาออกมาสนันสนุน phenom x3 เราก็ไม่จำเป็นต้องไป flash bios ครับ เพราะฉนั้นให้อ่าน manual update ให้ดีก่อน flash bios

Comment

Originally posted by goodjeedang View Post
      หน้าจอเดี๋ยวติด เดี๋ยวหาย สุดท้ายหายไปเลย พอปิดเครื่องเปิดใหม่ เครื่องบู๊ตแต่ไม่มีอะไรขึ้นหน้าจอเลยทำอะไรไม่ได้เลยคับ คิดว่าน่าจะเกิดจากการ flash bios แต่มั่นใจคับว่าflash biosไม่่ผิดรุ่นแน่นอน ตอนนี้ต้องการกลับไปใช้ bios ตัวเดิม ผมต้องแก้ไขยังไงคับ ช่วยทีคับ ด่วนเลยคับ ขอบคุณคับ
      หมายถึงว่า บูทไม่ขึ้นอะไรเลยเหรอครับ คงต้องเครมสถานเดียวอ่ะครับ เพราะมันทำอะไรไม่ได้

ปล.ลองเช็คดูดีดีก่อนนะ อาจเป็นที่สาเหตุอื่นหรือเปล่าที่เปิดเครื่องไม่ได้
      ปล2.ตอนไปเครมก็นะนำว่าไม่ต้องบอกเค้านะครับว่าไปทำอะไรกับมัน

Comment

Working...
      X