Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่ามีปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่ามีปะครับ

การ์ดเสียงที่เสียบสายกีต้าร์ไฟฟ้ากะเบสได้อะครับ

รู้สึกว่ามันต้องมีแจ้กแปลงนะครับ

Comment

หรอครับแล้วถ้าจะแนะนำจะแนะนำไรดีอะครับ

Comment

มันก็ใช้ได้หมดน่ะเพราะ การ์ดเสียง ส่วนมากมี input Line in กับ Mic in
        แต่ช่องเสียบเป็นแบบ Mini ต้องแปลงหัวแจ๊คของสายกีต้าร์ซึ่งเป็นหัวใหญ่ เป็นแบบ Mini ก่อน
        ซึ่งหัวแปลงมีขายทั่วไปครับ ไปซื้อก็บอกซื้อแจ๊คแปลงหัวไมค์จากตัวใหญ่ เป็นแบบMiniหรือหัวเล็กๆ
        หลังจากต่อได้แล้วจะพบกับความจี่ มหาศาล ถ้าระบบไฟไม่ดี ฮิฮิ โชคดีน่ะครับขอให้สนุกกับการเล่น

Comment

ขอบคุณครับแล้วพวกเอฟเฟกนี่ปรับในคอมได้ปะครับ

Comment

ขอถาอีกข้อครับควรเสียบรูไหนดีครับมันมีสีชมพูกะสีฟ้าอะครับ

Comment

มีแจ๊คที่เป็น mono to usb ด้วยนะ ราคสงสัยแพง มีไฟตรงปลายสายด้วย แต่ยังไม่เคยไช้

Comment

Working...
              X