Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 5600+ VS X2 6000+ รบกวนหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by K8 View Post
    เอาภาพเปรียบเทียบซิ้งก์มาให้ดูครับ บนกล่องอันบนสุดเป็นของ 4800+
    ล่างซ้ายของ 5600+ ซิ้งก์เป็นธรรมดา ส่วนขวามือเป็นของ 6000+ ไปป์4ท่อครับ

*ข้อสังเกต ซิ้งก์แท้ สติ๊กเกอร์ต้องเบี้ยวนะครับ ไม่เบี้ยวแสดงว่าของเก๊

พัดลมของ4800+ ก็จะใช้สกรูยึดคนละแบบกับตัว5600+ครับ เนื้องานต่างกัน แต่ที่เหมือนกันคือ แปะสติ๊กเกอร์เบี้ยว

ว่าแต่ซิงค์ 5600+ นี่คุ้นๆเหมือนเคยจะไ้ด้จับอยู่นะ

Comment

ใช้มาไม่เคยสังเกตเลยว่ามันเปรี้ยวเอ้ยเบี้ยว

เด้วคืนนี้ลองไปส่องดูก่อนครับ

Comment

5600+ตัวใหม่ล่าสุด (14.5*200@2.9 L2/512*2)+ซิ้งเดิม +Ax78 ร้อนตับแตก ครับ58-75เลย
        ลองเปลี่ยนซิ้งใหม่ 13*250@3.25G เดิมๆๆไม่ปรับไฟ สบายๆๆๆเลย ซิ้งใหม่ 48-58เอง

ใครคิดจะเล่น เก็บ ตัง ซื้อซิ้งใหม่กันได้เลย 5600+เนี่ย

Comment

ไอ้ตัว 5600+ L2 1MB*2 นี่มันราคาเท่าไหร่หรอครับ
          แล้วสรุปถ้าเอามาใช้เดิมๆ มันน่าเล่นอยู่ป่าว ครับ
          หรือว่าหาของไม่ได้แล้ว

Comment

Originally posted by u_jang44 View Post
            ไอ้ตัว 5600+ L2 1MB*2 นี่มันราคาเท่าไหร่หรอครับ
            แล้วสรุปถ้าเอามาใช้เดิมๆ มันน่าเล่นอยู่ป่าว ครับ
            หรือว่าหาของไม่ได้แล้ว
            หาได้ครับ ต้องส่องเป็นร้านๆไป ไอ้5600+กับ6000+ ผมเพิ่งซื้อเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ
            ย้ำว่ายังมีอยู่ครับ แต่ต้องเดินดูเรื่อยๆ ราคาขายไม่เท่ากัน สปีดก็ดูค.ห.บนๆผมบอกไปแล้วว่าแยกแยะยังไง

Comment

ใช่ ตัวนี้รึป่าว ครับ
              ราคามัน 3k ต้นๆเองอ่ะ
              -*-
              http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4189

Comment

Originally posted by u_jang44 View Post
                ใช่ ตัวนี้รึป่าว ครับ
                ราคามัน 3k ต้นๆเองอ่ะ
                -*-
                http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4189

ตามนั้นครับ Busitek ก็ขายราวๆนั้น ส่วน 6000+ ราวๆ4พัน-4พัน2

Comment

Originally posted by K8 View Post
                  ตามนั้นครับ Busitek ก็ขายราวๆนั้น ส่วน 6000+ ราวๆ4พัน-4พัน2
                  ขอบคุณท่านมาก ครับ

Comment

Working...
                  X