Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับบัส CPU แล้วเข้า Lan ไม่ได้ครับช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับบัส CPU แล้วเข้า Lan ไม่ได้ครับช่วยผมที

เมื่อก่อนตอน OC แรกๆเข้าได้นะครับ แต่ตอนนี้ไม่รู้มันเป็นอะไรเข้าไม่ได้เลย

ผมลองหาดูกระทู้อื่นแล้วเห็นมีแต่ OC แล้วเข้าเน็ตไม่ได้ แต่ของผมเข้าเน็ตได้ปกติ

แต่มันกลับเข้าแลนไม่ได้ ช่วยผมแก้หน่อยนะครับ ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้ว

ข้างล่างสเปค OC ของผมครับ

CPU bus 320x9 = 2.88GHz ไฟ 1.2437V
    PCI-E 100 และ 110 เข้าไม่ได้ทั้งคู่
    RAM bus 480 = 960MHz ไฟ 2.05V

มัน detect เจอการ์ดแลนเปล่าง่ะ ....

Comment

Originally posted by dears View Post
      มัน detect เจอการ์ดแลนเปล่าง่ะ ....
      ดูตรงไหนครับผม เรื่องเน็ตเวิรคผมไม่ค่อยรู้เรื่องครับ

Comment

เข้าเน็ตได้นะครับ แต่เข้าแลนไม่ได้ แบบนี้เป็นที่อะไรครับ

Comment

ปรับเป็น defualt แล้วเข้าได้ไหมล่ะ ลองดูนะ

จะได้วิเคราะห์ถูก

Comment

Originally posted by zman View Post
            ปรับเป็น defualt แล้วเข้าได้ไหมล่ะ ลองดูนะ

จะได้วิเคราะห์ถูก
            ไม่ได้ลองครับว่าปรับธรรมดา จะเข้าได้ไหม
            แต่ผมเอาโน๊ตบุค(ไม่ได้ปรับอะไรเลย)มาเข้ามันก็ยังเข้าไม่ได้
            แบบนี้มันเป้นที่เครื่องผมหรือว่าเป้นที่ Lan ครับ

Comment

เป็นที่แลนแล้วแหละ ติดต่อ admin ดีกั่ว

Comment

Originally posted by zman View Post
                เป็นที่แลนแล้วแหละ ติดต่อ admin ดีกั่ว

ครับผมขอบคุณมากครับ..กลัวไปถามเขาแล้วมันใช้ได้เดี๋ยวหน้าแตก เลยมาถามจากพี่ๆในนี้ก่อนครับ
                ขอบคุณมากครับ

Comment

ไปถามเขาดูแล้วครับระบบแลนมีปัญหาจริงๆครับ

Comment

Working...
                  X