Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนที่เคยใช้ case CM690 กับTHERMALTAKE ARMOR+ MX หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนที่เคยใช้ case CM690 กับTHERMALTAKE ARMOR+ MX หน่อยครับ

คือกำลังตัดสินใจ เลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ครับ

CM690 กับ THERMALTAKE ARMOR+ MX สีดำนะครับ ซึ่งราคาต่างกันนิดหน่อย คืออยากจะถามหน่อยครับ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ใครเคยใช้ทั้งสองตัวนี้เปงยังงัยบ้าง เย็นดีหรือปล่าวครับ เพราะเคสเก่าผมแน่นมากจัดสายยังไงก็ร้อน เลยจะเปลี่ยนเคสซะเลย

เท่าที่ผมอ่าน Review มาทั้งสองตัว มันก็ดีทั้งคู่แหละครับ cm690 ผมชอบที่ ซ่อนสายข้างหลังได้ Armor+ mx ผมชอบ desire ครับแต่ไม่ชอบฝาข้าง -*- ใครเคยใช้ตัวไหนก็มาบอกกล่าวกันหน่อยก็ดีครับ

เพราะคาดว่า ต้นเดือนหน้าจะสอยหนึ่งในสองตัวนี้ เลยอยากได้ความคิดเห็น ของพี่ๆ น้องๆ หน่อยครับ

นี่ตัว cm690 ครับ http://www.jedicool.com/product.php?id=960

ส่วนนี่ของ armor+ mx ครับ http://www.jedicool.com/product.php?id=1065

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

เคยใช้แต่ CM690 มีข้อสังเกตครับ สายไฟ12vจ่ายซีพียูของPSUผมมีปัญหาสายยาวไม่พอครับ เลื้อยไปข้างหลังไม่ได้ ต้องเอาเลื้อยพาดบนบอร์ดครับ ถ้าท่านใช้ลองเช็คระยะดูนะครับ เพราะCM690 บังคับPSUวางข้างล่าง

ภาพนี้ผมใช้คอนเนคเตอร์แปลง4pinเป็น8pinเสียบนะครับ หรือถ้าท่านชำนาญจัดสายอาจจะจัดได้ดีกว่าผม

Last edited by K8; 27 Jul 2008, 22:33:22.

Comment

ขอบคุูณท่าน k8 มากครับที่มาบอกเรื่องสาย

Comment

ซื้อ 2 ตัว เลย

Comment

ใช้ cm690 กับหินกลิ้ง 500w ยาวพอครับ

เอาไปเก็บสายไว้ข้างหลังหมดเลยของผม

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
            ซื้อ 2 ตัว เลย
            เอาตังมาดิ

Originally posted by n@ty View Post
            ใช้ cm690 กับหินกลิ้ง 500w ยาวพอครับ

เอาไปเก็บสายไว้ข้างหลังหมดเลยของผม
            ผมชอบตรงเก็บสายได้นี่แหละ

Comment

ดันๆๆๆ

รอผู้รู้เหมือนกันครับ

แต่ตอนนี้ผมเล็งเจ้า CM 690 อยู่ด้วยสิ

Comment

อยากด้วยด้วยคน

เบื่อ Lian Li PC-7 ที่ซื้อมาตั้งแต่สมัยตัวละเกือบหมื่น มันคับแคบไปหมด
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

ผมว่า Armow + ดีกว่า
                  1.กว้างกว่า
                  2.ระบายอากาศดีกว่า
                  3.สวยกว่าเยอะ ดูดีมีฐานะ (ข้อนี้สำคัญมาก)

Comment

แต่ถ้าให้ดีเก็บเงินอีกหน่อย เอาตัวนี้ดีสุด แจ่ม ซื้อทีเดียวใช้ได้ยาว
                    Armor+ แบบ Aluminium
                    Attached Files

Comment

Originally posted by K8 View Post
                      เคยใช้แต่ CM690 มีข้อสังเกตครับ สายไฟ12vจ่ายซีพียูของPSUผมมีปัญหาสายยาวไม่พอครับ เลื้อยไปข้างหลังไม่ได้ ต้องเอาเลื้อยพาดบนบอร์ดครับ ถ้าท่านใช้ลองเช็คระยะดูนะครับ เพราะCM690 บังคับPSUวางข้างล่าง

ภาพนี้ผมใช้คอนเนคเตอร์แปลง4pinเป็น8pinเสียบนะครับ หรือถ้าท่านชำนาญจัดสายอาจจะจัดได้ดีกว่าผม

ขอรบกวนถามคุณ K8
                      สายแปลง 4 พิน เป็น 8 พิน หาซื้อที่ใด-ร้านใดและราคาเท่าใดครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                        ขอรบกวนถามคุณ K8
                        สายแปลง 4 พิน เป็น 8 พิน หาซื้อที่ใด-ร้านใดและราคาเท่าใดครับ
                        ขอบคุณครับ
                        ผมก็ต้องขออภัยจริงๆครับ ไม่ทราบจริงๆว่ามีขายแยกหรือเปล่า เพราะผมได้มาพร้อมPSU Enermax460W ที่ซื้อมาครับ มันมีมาให้แล้วเลยไม่ได้ลำบากไปหาที่ไหนเพิ่มเติม แต่คิดว่าพันธุ์ทิพย์น่าจะมีครับ ต้องลองถามพวก TK หรือ Jedi ดูนะครับ

Comment

ดันหน่อย ดูท่าจะไม่ค่อยมีคนใช้แฮะ

Comment

ใจเดียวกันเลยครับ

กำลังตัดสินใจเลือกระหว่าง 2 ตัวนี้อยู่เลย
                            เอียงไปทาง armor ตัว เทา อลู

Comment

ผมใช้Armor+ MX อยู่คับแต่ไม่มีกล้องถ่ายเดียวถ้าถ่ายได้จะเอามาให้ดูนะคับ เคสสวยและกว่ามากคับสำหรับ
                              medium tower
                              Last edited by hurahara; 31 Jul 2008, 22:55:21.

Comment

Working...
                              X