Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acrylic Case: ขนมชั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acrylic Case: ขนมชั้น

เรื่องของเรื่อง มันเริ่มจากเครื่องทำ Net Sharper (m0n0wall) ของผมพัง (9-10+ ปีแล้วอะนะ ) เลยได้เวลาหาเครื่องใหม่ พร้อมกับ กะจะทำให้มันเป็นเครื่อง Load Bit ไปด้วยในตัว (แต่ตอนนี้ผมยังหา program net sharper ที่จะเอามาแทน m0n0wall ไม่ได้เลยงับ เพราะตัว m0n0wall ไม่ได้ทำงานบน Windows ทำให้ผม Load bit ไปด้วยไม่ได้ )

ก็เลยหาเครื่อง Spec ไม่สูงมาก แต่ต้องการความเล็ก แรกๆ ก็มองพวก Mainboard ที่เค้าไว้ทำเครื่อง XPC ไว้แต่เห็นราคา + เดินพันธุ์ทิพย์ไม่มีขาย (ขี้เกียจสั่งซื้อว่างั้น) เลยเอาเป็น Mainboard พวก Mini-Atx มาทำ Case เล็กๆ เองดีกว่า ประหยัดงบหน่อย

Day 1: 27/07/2008 (จริงๆ เริ่มมารวม สัปดาละงับงานออกแบบ แต่ขอเริ่มนับเอาวันนี้ละกัน)

ออกแบบ (ไหนก็ทำแล้วทั้งที ขอลูกบ้าให้เต็มที่หน่อย) โดยใช้ Program Solidworks ช่วยซักหน่อย (เกิดมาพึ่งเคยทามงาน 3D ก็คราวนี้ครั้งแรกละงับ) ซึ่งจริงๆ ก็นั่งมั่วมาได้ร่วมสัปดาแล้วละนะ แล้วถึงจะเริ่มตัด ประกอบ... แต่จากที่คิดไว้ + เวลาว่างที่ผมมีน้อยมากๆ คาดว่า Project อาจ นานเป็นเดือน (ยกเว้น จะมีงบไปจ้างเค้าตัด Acrylic ให้อะนะ) ก็จะพยายามหาเวลา + งบประมาณ มาทำละกันงับ แล้วจะมา update เรื่อยๆ ^^

Special Thanks: ท่าน Nai ให้คำปรึกษา เรื่อง program solidworks งับ

ps Model คราวๆ นะงับ งานจริงอาจมีการเปลี่ยนแปลง เพิมเติม (หรือลด ถ้าเกิดขี้เกียจขึ้นมา ) ในภายหลัง

นอนรอดูครับ

Comment

ในที่สุดก็ได้เห็นรูปร่างเคสของท่าน Teardrop แล้ว แจ่มมากเลยครับท่าน สมกับการรอคอยจริง ๆ

ขอให้ประสบความสำเร็จในการทำขนมชั้นครับ (กินไม่ได้...แต่เท่ )

Comment

แปลกดีครับ รอมชม

Comment

ปูเสื่อรอชมครับ

Comment

รอชมครับ

Comment

รดดูด้วยครัคครับบ

Comment

จะหลับละนะรอดูอยู่

Comment

แหล่ม

Comment

รอชมด้วย

Comment

รอชม

Comment

...เข้ามารอชมผลงานด้วยคนครับ

Comment

รอชม ^ ^

Comment

ปูเสื่อรอเลย อิอิ

Comment

รมชอ รอชม ครับ

Comment

Working...
                              X