Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกซีพียูหน่อยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกซีพียูหน่อยคะ

คือสเปคเครื่องก็ตามรูปนะคะ อยากจะอัพซีพียู ไม่ทราบว่าจะอัพเป็นอันไหนได้บ้างเอาที่มันเร็วกว่านี้ เอาไว้ใช้ทำงานเอกสาร งานกราฟฟิคก็มีบ้างแต่เป็นงานรอง แล้วก็เล่น acrade game ได้ เพราะมันช้ามากๆ (เครื่องฟรีก็งี้ อิอิ) ขอบคุณค่า ออ ไม่ต้องบอกว่าซื้อเครื่องใหม่นะคะ เพราะอันนี้ก็ขอเค้ามามะมีตังค์คะ

Last edited by Maggi; 27 Jul 2008, 22:52:30.

ตกลงโน๊ตบุคใช่ไหมครับ หรือว่าพีซี
    ผมว่าเพิ่มแรมดีกว่าไหมอ่ะ เพราะ CPU หายาก (ถ้าเป็นโน๊ตบุคนะครับ)

Comment

โน๊ตบุ๊คหรือDesktopครับ ถ้าโน็ตบุ๊คนี่คงหาซื้อยากเลยล่ะ เพราะเป็นAMDรุ่นเก่าทีเดียว พวกAthlon XP-Mนี่ Socket+Chipsetอะไรครับ (อย่าบอกนะว่าSocket Aน่ะ) พอจะหาCPU-Z มาดูข้อมูลได้ไหม

แต่ตามความเห็นผมอัพแรมน่าจะคุ้มกว่าครับ

Comment

คงอัดแรมเพิ่มกับเปลี่ยนฮาร์ดดิสก์ ซีพียูคงเปลี่ยนลำบาก ถ้าเป็นโน๊ทบุ๊คนะครับ

Comment

เอามาให้ดูเพิ่มเติมคะ เป็นโน๊ตบุ๊คคะ มันเปลี่ยนซีพียูไม่ได้จริงๆหรอคะ ถ้าอัพแรมเพิ่มนี่มันจะเกี่ยวกับภาพมั้ยคะ อย่างเช่นตอนใช้งาน photoshop นะคะ ช้ามาก แล้วเล่นเกมส์ก็ใช้ได้แต่ windown mode เป็นเกมส์ออฟไลน์เบาๆนะคะ ขนาด windown mode ภาพยังกระตุกเลย ถ้าเพิ่มแรมจะเห็นผลใช่มั้ยคะ ขอบคุณคะ

Comment

ไม่บอกยี่ห้อกับรุ่นโน๊ตบุ๊คมาให้ด้วยเลยละครับ

Comment

อ่าน Link :

http://forums.overclockzone.com/foru...ighlight=t1400

Comment

Working...
              X