Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Cardที่ราคาไม่ถึงพันดีไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Cardที่ราคาไม่ถึงพันดีไหมครับ?

คือเสียงมันจะแตกต่างจากออนบอร์ดมากไหมครับ หรือว่าไม่ค่อยต่าง คือยังไม่มีความรู้ด้านนี้อะครับเลยอยากจะลองตัวถูกๆก่อนครับ แต่ถ้าเสียงดีกว่าเยอะมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ เอาแบบไม่เกิน1000บาทนะครับ หลักๆดูหนังเล่นเกม

อยากรู้เหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่เราก็ใช้ของออนบอร์ดอะ เพราะถึงเป็นซาวการ์ดดี ลำโพงก้ต้องดีด้วยถึงจะได้เสียงที่ดี

Comment

อยากทราบเหมือนกันครับ พรุ่งนี้ว่าจะไปถอยตัว ถูกๆ ซัก 600-700 มาลองดูถ้าดีขึ้นกว่าเก่า ค่อยขยับขยายไป
      รุ่นดีๆ ครับ อิๆ

Comment

6-7ร้อยมือ 2 รุ่นดีๆก็มีเยอะครับ ดีกว่า on-board ชัวครับ

Comment

ถ้าไม่เกิน 1000 ไม่ค่อยต่างจากออนบอร์ดมากเท่าไร ดีกว่านิดนึง

Comment

ผมว่าดีกว่านะ หูใครหูมันคับ

Comment

มานจาดีกว่าออนบอร์ดป่าวหว่าาา รอผู้รู้มาตอบบบบบ

Comment

-*-

มีเงินอย่างเดียว
                แต่
                ไม่รู้เรื่องซื้อไม่เป็น ต่อไห้มีเป็นหมื่นก็ไม่พอครับ อิๆๆๆ

ห้อง it กับห้อง hifi มีเยอะแยะหลายตัวไปครับ ที่ราคาไม่ถึง1000นึงด้วย แต่ไห้เสียงที่ต่างกับ on bord แบบคนละโลก

แต่ถ้ากำเงินไปซื้อการ์ดครีทีฟของไหม่แกะกล่องพวก ออดิจี้เวลู ซาวบูสเตอร์5.1 sb0680 ที่ขายตามร้านตอนนี้ ก็ ไช้ออนบอร์ดและเก็บเงินไว้ดีกว่า

Comment

แล้วต้องซื้อรุ่นไหนอะถึงจะดี เอาแบบไม่ถึงพันอะครับ

Comment

sb100 sb090 ct4xxx ต่างๆ ที่บอร์ด hifi เลยครับ มือ2แต่เสียงดีกว่าจม เพราะมันคือรุ่นท็อปๆ ต่างๆ ในอดีต

ส่วนรุ่นไหนเสียงยังไง ลองค้นกระทู้เก่าๆ ดูครับ

Comment

เอ่อ แบบ ว่า คนไม่รู้ก็ยังมีอีกเยอะเนอะ

Comment

nut07; hamyai
                        ต้องลองด้วยตัวเอง อ่านตามบอร์ดช่วยได้แค่บางส่วนเท่านั้น

ลองเข้าห้อง hi-fi market แล้วถามหา sb0100 หรือ sb0220 (sb0090 มันเกินพันแต่ถ้าหาได้ก็ดี)
                        ฟังเองแล้วเปรียบเทียบดู
                        ถ้าแยกไม่ออกคือจบ ยินดีด้วย ออนบอร์ดต่อไปล่ะดีแล้ว การ์ดที่ซื้อมาก็เอามาปล่อยซะ ราคาไม่ตกชัวร์
                        แต่ถ้าฟังออก...อุทานในใจ งานเข้าแล้วตรู
                        เรื่องยาวขอรับ...

Comment

แล้วแบบมือ1 ราคาไม่ถึงพันดีๆหน่อยไม่มีใช่ปะครับบ

Comment

คนอื่นตอบไปหมดแว้ว

Comment

-*-

Comment

Working...
                              X