Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS แถลงข่าวเริ่มงานแข่งขัน AOCC 2008

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS แถลงข่าวเริ่มงานแข่งขัน AOCC 2008

ASUS แถลงข่าวเริ่มงานแข่งขัน AOCC 2008

วันอาทิตย์ที่ 27 กรกฏาคม 2551 ที่โรงแรม Royal Plaza ตั้งอยู่ที่ Prince Edward West ฝั่งเกาลูน ประเทศฮ่องกง ASUS จัดงานแถลงข่าวเริ่มการแข่งขัน ADVANCED OVERCLOCKING CHAMPIONSHIP 2008

Mr. Benson Lin [ASUS Sales Group General Manager] ได้กล่าวเปิดงานและต้อนรับนัก Overclock ที่เดินทางมาเข้าร่วมแข่งขัน มากกว่า 20 ประเทศทั่วโลก ซึ่งงานแข่งจะจัดการแข่งขันขึ้นที่ Dragon Centre เป็นเวลา 2วัน 28-29

บรรดานักแข่งระดับพระกาฬจากทั่วโลกที่เดินทางมารวมกันอยู่ที่งานนี้เพื่อร่วมกันแข่งขัน และทำลายสถิติโลกร่วมกัน ซึ่ง overclockzone จะรายงานผลการแข่งขันกันในแบบวันต่อวัน

การแถลงข่าวเปิดงานใช้เวลาเพียงไม่นาน จากนั้นทางเจ้าภาพก็ได้พานักแข่ง และสื่อมวลชน ไปร่วมรับประทานอาหารร่วมกัน เพื่อให้นักแข่งและสื่อ รวมทั้งเจ้าหน้าที่จากทาง ASUS และ VR-Zone (ผู้ควบคุมงาน) ได้สร้างความคุ้นเคยซึ่งกันและกัน

รถบัสโดยสาร 2 คัน ที่นำเราไปสู่ร้านอาหารทะเลชื่อดังของฮ่องกง ย่าน Tsim Sha Tsui

เพื่อนนักแข่งจากฝรั่งเศสที่เคยมาเอเซียเป็นครั้งแรก นั่งมองอาหาร ซึ่งไม่คุ้นตาและคุ้นลิ้นด้วยสาตาที่บ่งบอกความสงสัยเป็นอย่างมาก

หลังจากอิ่มหนำสำราญกันแล้ว ทางทีมผู้จัดงานก็สอบถามให้เลือกระหว่างที่จะกลับไปโรงแรม หรือจะเดินทางไปชมวิวกันต่อที่ The Peak ซึ่งอยู่บนเขาสามารถที่จะเห็นวิวของฮ่องกงได้ทั้งหมด ซึ่งก็ได้แยกไปตามความสมัครใจของแต่ละคน

ส่วนการแข่งขันจะเริ่มขึ้นในวันจันทร์ที่ 28 เวลา 13.00 น. ตามเวลาท้องถิ่น ซึ่งเราจะนำผลการแข่งขันมานำเสนอต่อไป

ผมไม่ได้ร่วมเดินทางกลับกับทางคณะแต่ได้เดินทางกลับเอง ระหว่างเดินทางกลับก็ได้เก็บภาพบรรยากาศยามค่ำคืนของฮ่องกงมาฝาก ก่อนที่จะถึงโรงแรมที่พักเพิ่อพักผ่อน เพื่อเก็บแรงไว้ในวันรุ่งขึ้นต่อไป

Last edited by Tee.; 31 Jul 2008, 03:31:29.

งานนี้ที่พี่ซอลกับพี่หมอไปแข่งใช่เปล่าคับ ไม่ขออะไรมากคับพี่ เอาแชมป์มาฝากพวกเราพอ อิอิ

สู้ๆคร้าบบบบ
    Last edited by MXdeFunk; 28 Jul 2008, 03:12:34.

Comment

ไปคว้าชัยมาให้ได้นะคับ

Comment

up FIGHTๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เอาใจช่วยเด้อหวังว่า Pegazus ของเราจะบินขึ้นสู่ตำแหน่งได้อย่างภาคภูมิ

Comment

เป็นกำลังใจ ให้คับ

สู้ สู้

Comment

สู้ๆๆ ครับ

Comment

จู้ๆ หะ ^๐^

Comment

ไม่ขออะไรมากมาย แค่ 1ใน2 อันดับแรก พอ เหอๆๆๆ - -*

Comment

สุดยอดเลยคับ สู้ๆนะคับ เป็นกำลังใจให้

Comment

สู้ๆๆครับเซียนทั้งหลาย เอาแชมป์มาฝากชาวoverclockทีนะครับ

Comment

สู้ๆน้ะคับ

Comment

สู้โว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

สู่ ๆ ครับขอให้ได้ชัยชนะกลับมานะครับ

Comment

สู้ๆๆๆ

Comment

Working...
                              X