Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องหูฟัง JBL Reference 410 หน่อยมีใครใช้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องหูฟัง JBL Reference 410 หน่อยมีใครใช้มั่งครับ

ถามเรื่องหูฟัง JBL Reference 410 หน่อยมีใครใช้มั่งครับ แนวเสียงเป็ยยังไงครับ คือตอนนี้ใช้ KOSS PORTAPRO อยู่แต่เสียงเบสยังไม่แน่นพออ่ะครับ เลยคิดว่าจะหันไปหา JBL Reference 410 เพื่อนๆพี่ๆว่าเป็นยังไงมั่งครับกับเจ้า JBL ตัวนี้ครับ ถ้าเทียบกับ KOSS (อ้อ JBL มีคนขายในห้อง HIFI MARKET อยู่ 1990 อ่ะครับ) เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าน่าจะเปลี่ยนดีมั้ยครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

PORTAPRO

จะเอาเบสมากกว่า PORTAPRO อีกหรอนั่น อิๆๆๆ
    สงสัยจะมีแต่ AKG K518-DJ ล่ะมั๊งครับ ที่บ้าเบสชนะ PORTAPRO
    ตอนลองฟังแทบเป็นลม เบสออกมาอย่างกับเครื่องทรมานบีบหัว

Comment

ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

เลงๆ ใว้เหมือนกัน 410 ติดที่ เจ้าดำ 518 มันหน้าตาไม่ค่อยโดน หล่ะเทียบกับ 181DJ หล่ะคับ รวบรวมข้อมุลก่อนจะรวบรวมความกล้าไปสั่ง Denon DN-HP1000

Comment

แนวเสียงเจ้า JBL Reference 410 มันเป็นยังไงอ่ะครับ คนที่ขายเค้าบอกว่า เบสหนักแน่น ผมเลยไม่แน่ใจ เพราะตอนใช้ KOSS PORTAPRO เค้าก็บอกว่าเบสดีผมเอามาใช้แล้วรู้สึกว่ามันยังไม่ใช่นะครับ

Comment

เท่าที่ได้ยินมา ก็ว่าประมาณนั้นอ่ะครับว่า 410 เบสเยอะ ส่วนตัวยังไม่เคยลองเหมือนกัน ว่าไปแล้ว ถ้ากลัวลองแล้วไม่ใช่ ก็ คงต้องไปหาลองฟังหล่ะงานนี้จะได้ไม่เสียเงินซื้อมาแล้วปล่อย

Comment

Originally posted by numz View Post
              เท่าที่ได้ยินมา ก็ว่าประมาณนั้นอ่ะครับว่า 410 เบสเยอะ ส่วนตัวยังไม่เคยลองเหมือนกัน ว่าไปแล้ว ถ้ากลัวลองแล้วไม่ใช่ ก็ คงต้องไปหาลองฟังหล่ะงานนี้จะได้ไม่เสียเงินซื้อมาแล้วปล่อย
              ใช่เลยครับ คนที่ขายก็ไม่มีตัวหูฟังให้ลองซะด้วยซิครับ คิดหนักเลยครับ

Comment

ไม่มีใครพอจะรู้แนวเสียง ของ JBL Reference 410 เลยหรอครับ

Comment

เงียบจังเลยครับ

Comment

ผมว่างบนั้น Portrpro เบสน่าจะเยอะสุดนะครับ

เพราะไม่เห็นมีใครพูดถึงตัวอื่นเท่าไหร่

Comment

Originally posted by Lawlight View Post
                      ผมว่างบนั้น Portrpro เบสน่าจะเยอะสุดนะครับ

เพราะไม่เห็นมีใครพูดถึงตัวอื่นเท่าไหร่
                      โอ้หรอครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

i studio ที่ J ave. ทองหล่อ มีวางให้ลอง ครับ ^^ เมิ่อวานไปลองใช้ได้เหมือนกัน แต่ใจมันไปลุ้น akg k181dj หล่ะ

Comment

Originally posted by numz View Post
                          i studio ที่ J ave. ทองหล่อ มีวางให้ลอง ครับ ^^ เมิ่อวานไปลองใช้ได้เหมือนกัน แต่ใจมันไปลุ้น akg k181dj หล่ะ
                          ขอบคุณครับ มาตอบผมเกือบทุกกระทู้เลยครับ ซึ้งมากๆครับ แต่ตอนนี้ผมคิดว่า JBL คงตัดแล้วนะครับ คนขายเค้าไม่ให้ลองฟัง เลยตัดทิ้งไปครับ ยังไงถ้าเข้ามาดูกระทู้นี้อีก รบกวนไปตอบอีกที่กระทู้นี้หน่อยนะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...21#post3657721 ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

AKG K518-DJ เบสมันไม่ได้มากกว่า porta pro สักเท่าไรหรอกครับ แต่เบส518 มันแน่นกว่าครับ

ใช้อยู่ทั้ง2อันเลย

Comment

5 5 5 มีข่าวดี
                              รู้สึกว่าที่ iStudio ที่ Siam Paragon จะมีให้ลองนะครับ
                              วางอยู่ข้าง iPod เลย เอาไว้ลองเสียง iPod
                              แต่ !!!!
                              ผมไม่แน่ใจว่ามันคือ Reference 510 อะป่าว

Comment

Working...
                              X