Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องฮา+งงกับ ECS Black

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องฮา+งงกับ ECS Black

เรื่องเกิดมาจาก ตอนแรก ผมมีเครื่องคอม 2 เครื่อง

เครื่องแรก E8200+EP35 (อยู่ในเคสAero cool)
    เครื่อง2 5200+ คู่กับECS Black (ลอยอยู่บนฟองน้ำ)

ต่อมาผมจึงคิดจะเอาเจ้าE8200 มาลอย แล้วเอา 5200+กับECS ยัดเข้าเคส

ผมก็ทำเสร็จรียบร้อย

ต่อ เปิดเครื่อง

ปรากฏว่า เจ้าECSผมไม่เห็น IDE CD-Rom
    ทำยังไงก็ไม่เห็น มีCD-ROMหลายตัวสับไฟสับมาสายเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ไม่เจอเหมือนเดิม

ตอนแรกคิดว่าบอร์ดพัง

จากนั้นผมจึงใช้สิท เปลี่ยนบอร์ด (เพิ่งซื้อมา 1อาทิตย์)(ยกไปพันทิยพ์เลย)

แล้วก็ไห้ช่างลอง

เดียวมาต่อ งานเข้าๆ ขุดด้วยเดียวหาไม่เจอ

ขุดๆๆ

Comment

ว่ามาครับรออ่านอืม

Comment

รอผลนะครับ

Comment

งง จริง ๆ ด้วย

Comment

เป็นเหมือนกันครับ ใส่ IDE DVD-RW มองไม่เห็น ผมต้องไปซื้อ SATA DVD-RW มาใหม่เลย
            ผมลองหาข้อมูลใน google ได้ไปเจอกระทู้ใน pantip มีคนใส่ HDD IDE แล้วไม่เจอ ต้องใส่ SATA ถึงเห็น

Comment

ของผมเห็นอ่ะ - - hdd ของ samsung 80 g ide ใช้ได้ปกติ งับ

แต่ dvd rw ไม่เห็นนี่ยังไม่ได้ลองเพราะ ide dvd อันเก่า เจ๊งไปแว้วว >_<

Comment

ต่อหน่อย อยากรู้

Comment

ของผมใส่ hd ide 1 ตัว
                  dvd rw ide 1 ตัว

ใช้งานปกติดีครับ

Comment

Originally posted by intheworld View Post
                    ของผมเห็นอ่ะ - - hdd ของ samsung 80 g ide ใช้ได้ปกติ งับ

แต่ dvd rw ไม่เห็นนี่ยังไม่ได้ลองเพราะ ide dvd อันเก่า เจ๊งไปแว้วว >_<

สงสัยผมต้องถอดไปเปลี่ยนแล้วแหง
                    ซื้อมาวันเสาร์ที่ 26 หน้าร้านเปลี่ยนได้ภายใน 7 วันใช่มั้ยครับ
                    แกะสาย SATA มาใช้แล้วงี้หน้าร้านเค้าให้เปลี่ยนป่ะครับ

Comment

ฮาไงยังไงเหยอออ

Comment

ภายใน 7 วันปกติจะเปลี่ยนเลยงับ ที่เหนๆมานะ

Comment

config bios เปิดใช้งาน ide ครับ

Comment

ecs ไม่เห็น dvd แบบ ide ถ้าเป็นจริง เกาะฮาไม่ออกแระครับ

Comment

เข้ามารอจขกท.เล่าครับ

Comment

Working...
                              X