Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ FireGL V5100 แล้วมีปัญหาครับ (จะถูกแพง แดงไว้ก่อน)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ FireGL V5100 แล้วมีปัญหาครับ (จะถูกแพง แดงไว้ก่อน)

คือ ผมใช้ FireGL V5100 ทำงานกับโปรแกรม "Maya" แล้ว ImagePlane เวลาซูมมาใกล้ ๆ แล้วจะบีบตัวเองตามแนวขวางนะครับ ทำให้ภาพ ImagePane เพี้ยนนะครับ เลยอยากถามทุกท่านหน่อยนะครับ ว่าจะต้องแก้ปัญหาอย่างไร ผมลอง Driver ของทาง Web ATI แล้วก็ยังเป็นอยู่นะครับ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

เอ่อ ผมก็ไม่รู้ ผมใช้แต่ 3dsmax อ่า

คิดว่าไปตั้ง ค่าของเลนส์กล้อง บีบ persepective มากไปมั้งครับ [ถ้ามันเหมือนกันกับโปรแกรมที่ผมใช้นะ]

รอท่านต่อไป

Comment

ผมตั้งค่าแล้วนะครับ ไม่เป็นผลครับ เหมือนเดิมครับ แต่กับ Texture ไม่มีปัญหานะครับ เวลาซูมอย่างไรก็ไม่มีิปัญหาครับ (แต่ก่อนใช้ 7800GTX ไม่มีปัญนะครับ ไฟล์เดิมนะครับ แก้ต่อ แต่ว่าตัว V5100 ดีกว่าตรงเปิด Texture แบบ High Qulity ได้นะครับ ทำให้ภาพออกมาเห็น Texture ไม่มั่วครับ และ Render ไวกว่า)

Comment

ไม่ทราบเหมือนกันอะครับงานนี้

Comment

ไม่เคยใช้ Maya & 3Ds Max กะเครื่องตัวเองเลย(x1600mod->v5200) ..... เล่นกะ solidwork ก็แค่งูๆ ปลาๆ ทำงานส่งแค่นั้นล่ะคร้าบบบ =o=!

ขออภัยที่ช่วยท่านบ่ได้ TwT

Comment

ขอบคุณครับ ว่าแต่ไม่มีใครเคยเจอปัญหาเลยหรือครับ

Comment

Working...
            X