Announcement

Collapse
No announcement yet.

sata สีนี้เอาไว้ทำอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sata สีนี้เอาไว้ทำอะไรครับ

1 ตามวงกลมรูป สีแดงนะครับ มีไว้ทำอะไร ทำมันสีถึงต่างออกไป

2 ตอนเปิดเครื่อง รุ่นนี้ มันดัง ตริด ตริด 2 ครั้งนี้ถือว่าปรกติไหม ครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by golum; 22 Jun 2010, 16:38:35.

สีม่วงและ ESATA2 ช่องควบคุม โดย ICH9R.
    สีฟ้าที่ถามคุมโดย Marvel88SE6111

เพราะ CHIPSET บนบอด รองรับ SATA แค่ 6 ช่อง MSI เลยเพิ่มมาให้อีก 1

ใช้งานทั่วๆไปแหละครับ เพียงแต่เพิ่มมาในบอด ให้มีใช้งานมากขึ้น

Comment

Originally posted by MAIMAI View Post
      สีม่วงและ ESATA2 ช่องควบคุม โดย ICH9R.
      สีฟ้าที่ถามคุมโดย Marvel88SE6111

เพราะ CHIPSET บนบอด รองรับ SATA แค่ 6 ช่อง MSI เลยเพิ่มมาให้อีก 1

ใช้งานทั่วๆไปแหละครับ เพียงแต่เพิ่มมาในบอด ให้มีใช้งานมากขึ้น

ขอบคุณครับ

แล้ว ตอนเปิดเครื่อง รุ่นนี้ มันดัง ตริด ตริด 2 ครั้งนี้ถือว่าปรกติไหม

Comment

ตอนเปิดเครื่องดังกี่ติ๊ดไม่รู้เหมือนกันครับ เคสผมตอนซื้อมันไม่แถมลำโพงจิ๋วมาให้ด้วยซิ

Comment

เสียงตอนเปิดเครื่องถ้าดังเช่นนั้น(ติ๊ดๆ) นั้นเป็นปกติครับ เพราะของผมดังอย่างนั้นเหมือนกัน

Comment

ขอโทด ครับ มันดัง 3 ครั้ง ตอนเปิดเครื่อง

มัน ปรกติหรือเปล่า ครับ เพรา เมื่อก่อนใช้บอดของasus มันดัง 1 ครั้งเอง

Comment

Working...
            X