Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิเคราะห์ปัญหาให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิเคราะห์ปัญหาให้หน่อย

เวลาเปิดเครื่องเครื่องจะติดแป๊ปนึงแล้วก็ดับแล้วถึงจะติดจริงไม่ทราบปกติหรือป่าว spec ตามลายเซ็น ขอบคุณมาก

คนแก่มองชื่อรุ่นเมนบอร์ดไม่เห็นอ่ะ .... หุหุ

ปกติจ้าาาา ..

Comment

Originally posted by dears View Post
      คนแก่มองชื่อรุ่นเมนบอร์ดไม่เห็นอ่ะ .... หุหุ

นั้น ASUS P5Q Delux นะ
      อาการอย่างนั้น DQ6 ของผมก็เป็น นะ (ไม่รู้ท่านอื่นจะเหมือนกันรึปาว) ส่วนตัวคิดว่าปกติ เป็นมา 2 ปีละ

Comment

เป็นแบบนี้เหมือนกันครับ เห็นบางท่านบอกว่าเป็ระบบเซฟตี้อะไรนี่แหล่ะ
        ประมาณว่า.. ตัดก่อนตาย เตือนก่อนวายวอด อิอิ ^ ^

Comment

ของผมก็เป็นเหมือนกันดับแล้วติดแล้วดับแล้วติด แต่ต่างตรงที่ของผมพอเวลาติด Bios ถูก reset หมดต้องตั้งค่า oc ใหม่ทุกครั้งที่ restart เทพจิงๆ บอร์ด Gig ^^"

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
            ของผมก็เป็นเหมือนกันดับแล้วติดแล้วดับแล้วติด แต่ต่างตรงที่ของผมพอเวลาติด Bios ถูก reset หมดต้องตั้งค่า oc ใหม่ทุกครั้งที่ restart เทพจิงๆ บอร์ด Gig ^^"
            ถ้าoc ผ่านก็ไม่มีปัญหาอะไรแต่ไม่ผ่านนี้มันจะ reset ค่าหมดเลย

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
              ถ้าoc ผ่านก็ไม่มีปัญหาอะไรแต่ไม่ผ่านนี้มันจะ reset ค่าหมดเลย
              Test Prime ,Orthos ,OCCT 2 ชั่วโมงผ่านหมดครับ บอร์ด Gig ของผมมันเทพใจดี reset ให้

Comment

Originally posted by dears View Post
                บอร์ด Asus P5Q Pro ครับ

Originally posted by Relaxza View Post
                เป็นแบบนี้เหมือนกันครับ เห็นบางท่านบอกว่าเป็ระบบเซฟตี้อะไรนี่แหล่ะ
                ประมาณว่า.. ตัดก่อนตาย เตือนก่อนวายวอด อิอิ ^ ^
                แล้วตกลงเป็นระบบเซฟตี้จริงเหรอครับจะได้ไม่ต้องกลัว
                Last edited by cool3663; 28 Jul 2008, 15:10:16.

Comment

น่าจะจริงครับ MSI ก็เป็นครับ P35 NEO2 FR

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
                    Test Prime ,Orthos ,OCCT 2 ชั่วโมงผ่านหมดครับ บอร์ด Gig ของผมมันเทพใจดี reset ให้
                    ผมไม่ reset นะเทส 1 ชัวโมง ไม่ได้เทสตัว prime ไม่มีโปรแกรม ปกรติดี

Comment

Working...
                    X