Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ VGA onboard ของ ESC black ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ VGA onboard ของ ESC black ครับ

อยากทราบว่าสามารถ ของ HD3200 ที่ onboard มากับตัว ESC black ครับ
    ถ้าซื้อคอมมาก็คงไม่ได้เล่นเกมส์ offlline ไรมากครับอยากทราบว่าตัวนี้พอจะเล่นเกมส์ได้ประมาณไหนครับ

Dota เวลา all 5-5 แล้ว effect เยอะๆจะกระตุกไหมครับ ถ้าผมปรับที่ 1024 แล้ว high หมด
    เล่นเกมส์ offline สเปกสูงสุดที่ปรับประมาณ high ได้ประมาณเกมส์ไหนครับ

ปล.เจอกระทู้เขียนว่าเล่น cysis ผ่านก็เลยตกใจครับว่ามันแรงขึ้นขนาดนี้เลยหลอ
    ตอนแรกผมเล็งๆ HD3650 DDR3 512MB เอาไว้หน่ะครับ ถ้ามันแรงขนาดนั้นผมก็คงใช้
    onboard ไปเลย แล้วรอราคามันลดค่อยไปซื้อ

ดอทเอ ลื่นหัวแตก แต่ต้อง share ramเอาเองนา ลองปรับๆในไบออสดู

Comment

ผมเล่นอยู่ก็ลื่นใช้ได้เลยนะครับ ^^~
      ไม่มีกระตุกให้เสียอารมณ์

แต่ ... ไม่รู้คิดไปเองไหมนะครับ เกมส์ไหนถ้ามี TwinHead ( ใช้สกิลอันติ ) กับ Invoker ( ใช้เมเทโอ ) มันจะกระตุกนิ๊ดดดดนึงตอนเริ่มใช้สกิล ( ตอน All )
      หรือเป็นเพราะสกิลอยู่แล้วน้อ - -a

Comment

Crysis มันแค่รันผ่านครับ เล่นจริงจังคงไม่ไหว แต่ HD3650 ก็เล่นไม่ค่อยไหวเหมือนกันนะ

DotA กับ CS: Source เล่นลื่นแน่นอนครับ ราคานี้ไม่ผิดหวัง

Comment

crysis 1024x768 med
          pes 2008 1024x768 hight

Comment

ทำไม ผมเล่น COD4 ยังกระตุกเลยอ่ะ T_T

Comment

เพราะมันคือออนบอร์ดไงครับ

Comment

cysis ผมใช้ x1550 ปรับต่ำสุดยังเล่นจบมาเเล้วเลยครับ

Comment

เอางี้ดีกว่าครับ on ถือว่าคุ่มค่าในระดัย หนึ่งครับ แต่ถ้าเราต้องการเล่นเกมส์ให้สนุกและลื่นแนะนำว่า หา VGA ดีๆสักตัวใส่ดีกว่า เอาเป็น 4850 หรือ 4870 ก็ดีมากๆครับ

Comment

Originally posted by heroin View Post
                    cysis ผมใช้ x1550 ปรับต่ำสุดยังเล่นจบมาเเล้วเลยครับ

สุดยอด

Comment

ทำไปได้

Comment

DOTA HIGH ALL แมพ CF 6-6 ตอนมันเยอะๆ ยังกระตุกเลยคับ ( GF8500GT ) ออนบอร์ด ตัวนี้ แรงน้อยกว่า 7200GS หรือ ATI2400PRO อีกคับ เอาง่ายๆ ใช้กาดจอแยกตัวละ 900 บาทก้แรงกว่าแล้วคับอย่าไปหวังอาไรมากกับ ออนบอด

Comment

ผมว่าออนบอรด์ตัวนี้ดีพอสมควรนะครับ แต่ไม่ถึงกับดีมาก

Comment

สรุปได้แล้วครับ 6600GT ตัวเก่าของผมแรกกว่า อิอิ (แรงกว่าจริงนะครับ ลองเทียบแล้ว)

Comment

http://www.youtube.com/watch?v=_l2e0mf3CcA

ถ้าจะเอา HD3200 ทีมากะ 780G เล่นให้ลื่นก็คงต้อง phenom 9500 เหมือนในคลิปล่ะครับ แต่ในคลิปมันไม่มี crysis นะ

Comment

Working...
                              X