Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX GF 9600 GT พัดลมการ์ดจอหมุนช้ามาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX GF 9600 GT พัดลมการ์ดจอหมุนช้ามาก

ผมใช้ XFX GF 9600 GT 512 MB อุณหภูมิปกติไม่ได้เล่นเกมส์อยู่ประมาณ 53-55 องศาเซลเซียส ตอนเล่นเกมส์ประมาณ 67-70 องศาเซลเซียส ร้อนไหมครับ
    พัดลมการ์ดจอ หมุนช้ามากครับ อยากจะปรับให้พัดลมการ์ดจอหมุนได้รอบมากขึ้น
    ผมต้องทำอย่างไรครับ รบกวนด้วยครับ

ลองหาโปรแกรม riva tuner มาสิครับ..

Comment

โหลดแล้วติดตั้งแล้ว ช่วยบอกวิธีตั้งค่าให้พัดลมหมุนไวๆด้วยครับ

Comment

ปรับจาก driver ที่แถมให้มาก็ได้ครับ แต่ต้องเซ็ตค่านิดหน่อย เด๋วกลับบ้านจะโพสรูปให้ดู ของผมก็ประมาณนี้แหล่ะแต่ตอน Full ไม่เกิน 65 นะ เผอิญของผมไม่ได้ใส่เคสครับ วางแบบโล่ง ๆ เลย ผมก็ว่าปกตินะครับ

Comment

ปกติครับ

Comment

Working...
          X